Mình đang rối lắm đây , lúc không có tiền thì lại muốn có tiền , nhưng khi có tiền thì cứ nhức cái đầu . Giờ mình vào đây tâm sự , xem có ace nào góp ý hay hay không , mình rối lắm rồi . Chuyện là vậy , tụi mình vừa mới cưới được vài tháng , nên vẫn chưa vốn , hiện vẫn ở nhờ gia đình , thì bên gia đình chồng bán được 1 miếng đất và miếng đất đó được chia đều cho tất cả anh em trong gia đình nhà chồng , vị chi ra mỗi người cũng được khoảng 5-600 trieu , mình thì bàn tính với chồng là sẽ mua 1 lô đất hoặc 1 căn nhà tương đối rẻ và đừng quá nhỏ , ở vùng ngoại ô cũng được , nếu ko chịu ở ngoại ô , thì mình cho ng khác thuê ,hàng tháng lấy tiền nhà , còn dư 1/2 tiền mình sẽ thuê 1 căn nhà khác ở thành phố làm ăn , vừa có vốn vừa có tiền trang trải , hoặc phòng thân cũng được , nhưng chồng thì lại muốn mua hẵn 1 căn nhà ở trong tp , rồi từ từ nhà đó sẽ "đẻ" ra tiền ,bằng cách bán đi (dạng mua đi bán lại ) nhưng việc mua bán nhà đâu phải muốn bán là bán được liền đâu , rồi chồng cứ nói mình chuyện lớn không tính (chuyện mua nhà), cứ tính chuyện nhỏ (làm ăn) , tối ngày cứ sợ không có vốn làm ăn , mình tức lắm , mấy ngày nay cứ cải nhau hoài , chẳng lẽ cách tính của mình không hợp lý hay sao ? hay cách tính của đàn ông lúc nào cũng khác cách tính của đàn bà . ( đàn ông làm là làm cho lớn , đàn bà thì lo xa , tính từng ti từng tí ,không dám làm lớn ) . ACE nào có ý kiến nào hay cho em với , 1 là em xuôi theo ý kiến của chồng , chồng muốn làm gì thì làm , mình chỉ trợ giúp thôi , đừng ý kiến này nọ nữa ? hay vẫn cương quyết kêu chồng làm theo ý kiến của mình ?