Ôi, em bức xúc với đứa bạn quá ạ. Đã mắng mỏ nó nhiều lần là phải tỉnh ngộ đi, nhưng nó không nghe. Thôi, em đưa lên đây nhờ các mẹ tư vấn ạ, em sẽ bảo cô ấy đọc cái top này em mở dành riêng cho cô ấy. Mong các mẹ tư vấn giùm:

Đặc điểm chung của ông chồng mẹ A này là sỹ quan quân đội, tính tình thì sớm nắng chiều mưa, nhưng khá ngọt miệng, biết chơi bời, nhậu nhẹt... không quan tâm đến gia đình, không muốn mua sắm vật dụng gì cho gia đình cả, thậm chí vợ mua tiền vợ còn cáu và không cho mua. Cho dù lương của mẹ ấy không đến nỗi nào nhưng em hình dung nhà mẹ A chỉ giống như 1 cái phòng trọ của sinh viên thôi ạ, vì đồ đạc chẳng có gì . Mẹ A dù biết thế nhưng sau mỗi lời dỗ dành ngọt ngào của chồng thì quên tất thảy những gì bức xúc, khổ đau, lại cống hiến từ A đến Z. Mặc dù chồng không đưa cho vợ một đồng nào từ ngày cưới nhau đến giờ (hơn nửa thập kỷ rồi ạ), hoặc có đưa thì sau đó lại vay, lại xin còn nhiều hơn số đó. Nhưng mẹ A không rút ra được điều gì cả, vẫn cống hiến, dù nhiều lúc đau khổ vật vã và tủi hờn vì mình mẹ A phải đối đãi cả 2 bên nội ngoại, lại nuôi con nữa, túm lại không được dựa dẫm gì vào chồng cả vật chất lẫn tinh thần.

Tuy nhiên gần đây, mẹ A có biết chồng có đi karaoke, và tìm nhiều lý do để xin tiền vợ, và ko muốn vợ đi cùng, chồng mẹ ấy dạo này có thay đổi và hay xem phim sex (nhu cầu chồng thì cao, vợ thì ốm yếu_ đây là tâm sự của mẹ A), lại còn có một cô gái nào đó vẫn thường xuyên nháy máy cho chồng nữa . Em đã khuyên mẹ A bớt cho tiền chồng mà lo cho cái thân mẹ ấy. Nhưng mẹ ấy cho đủ lý do trên đời ra và có lẽ sẽ tiếp tục cống hiến nếu không được tỉnh ngộ. Ôi, nhìn cuộc sống hiện tại của mẹ ấy và cả cái tương lai xa xôi kia mà em không chịu được. Mong các mẹ phân tích cho nàng hiểu hộ em xem là với người chồng như thế thì có nên đưa tiền lương của mình cho chồng tiêu hay không ạ?
(
To: mẹ A _Xin lỗi cậu, tớ phải post lên đây cho mọi người cùng góp ý, có gì cậu chịu khó đọc đi )