Em hiện tại đã lấy chồng và có 1 em bé 1 tuổi. Quãng thời gian dọn ra riêng lúc đầu thì quá đẹp so với những gì em mong ước. Nhưng càng ngày, ở nhà nhiều và chăm em bé thì những thứ mà em mong ước lúc đầu cũng trở thành nỗi ám ảnh.

Em và anh ấy ở trong một căn hộ, anh ấy thì đi làm từ sáng đến tối. Nhà chỉ có 2 mẹ con, nên mọi việc trong nhà em phải làm hết để nhà không bừa bộn, và em bắt đầu cảm thấy khủng hoảng và mệt mỏi.

Em nghĩ đến chuyện thuê người giúp việc ở lại để phụ em công chuyện nhà như lau dọn, nấu ăn, rãnh thì trông em bé một tí. Nếu có thêm 1 người chia sẻ gánh nặng việc nhà thì em sẽ đỡ hơn rất nhiều. Nhưng lại một lần nữa, việc phải kiếm cho mình một người giúp việc phù hợp lại khiến cho em mệt mỏi gấp đôi. Đăng tin tìm người giúp việc trên những diễn đàn với group Facebook, thì rất nhiều người nhận việc. Nhưng khi nhận rồi, thì lại gặp trúng môi giới ăn tiền hoa hồng, em nhớ là em mất 1.200.000.

Tưởng chuyện đến đây là xong, thôi thì mất sức và tiền vậy thì sau này khỏe, thà mệt một lần rồi thôi. Nhưng đời lại không như mơ, chị giúp việc này thì lại quá không ư là biết điều, những chuyện trong nhà, em phải nhắc lắm thì mới làm, mặc dù chị trông em bé rất tốt, bé thích chơi với chị ấy, nhưng có lẽ chơi với bé nhàn và sướng hơn, nên việc nhà chị không thèm đụng đến, điều này làm em bực bội rất nhiều lần mà không dám nói. Chắc các chị hiểu trong nhà mình có cảm giác ức chế nhưng không được nói nó mệt mỏi như thế nào rồi nhỉ, được cỡ 1 tháng thì em cho chị ấy nghỉ. Và cắn răng chịu đựng cho đến tận bây giờ.

Tuần rồi em được bạn giới thiệu thử app btaskee để tìm người giúp việc, nhưng chỉ thuê theo giờ thôi. Em đang thử xem sao, có gì sẽ review tới các mẹ cùng hoàn cảnh như em.

Trong đây có mẹ nào cũng bị công việc nhà làm cho ám ảnh như em không ạ, chia sẻ cảm giác để vượt qua đi các chị ơi :(((