Mình một bà mẹ với 2 con sinh năm 1985, trước đây là 1 người cá tính, sống sôi nổi và nhiệt huyết từ ngày lấy chồng mình hoàn toàn thay đổi.Thích sống nội tâm và hay suy nghĩ. Không còn vô tư và sôi nổi như trước nữa, cuộc sống thay đổi khiến con người thay đôi.Webtretho mình vào và muốn làm cái nhật ký cho mình, vì ở trên này mọi người ko biết nhau,có chăng chỉ là số ít nên cái nhật ký này có thể để mình viết lên tâm trạng của mình.

Cuộc đời mình thay đổi sau ngày cưới anh về, bây giờ mình đang tự hỏi mình quyết định lấy anh vì cái gì?vì tình yêu?mình đang nghi ngờ điều đó?vì tiền ư? hoàn toàn không phải vì nhà anh rất nghèo. Hay vì anh đẹp trai, cũng có 1 phần chính vì anh đẹp trai mà mình rất khổ về cái đẹp trai ấy.

- Ngày cưới nhau: 7h30 sáng nhà gái chuẩn bị hết mọi thứ đón nhà trai vào tổ chức ăn uống xong xe đưa mình vè nhà chồng.Nhà mình và nhà anh cách nhau 200km nên thời gian ngồi trên xe oto là 4 tiếng.Ngày lấy chồng mình buồn vì phải xa gia đình nên khi lên xe buồn và khóc rất nhiều.Chồng không lời động viên an ủi cũng ko 1 cái ôm.Mỗi người ngồi 1 đầu ghế và anh ngủ từ nhà mình đến nhà trai.Mình thấy tủi thân nói anh bảo là anh uống ruou tối qua nên không tỉnh táo.Về đến nhà anh vì không có điều kiện nên chẳng tổ chức gì, Nhà gái đi 4 tiếng đồng hồ ra đến nơi ăn bữa cơm 30p rồi đi về.Buồn nhưng thôi đành....

- Cuộc sống sau ngày cưới:

+2 vợ chồng xuống hà Nội làm ăn trước khi đi bố chồng gọi vào nói nhà mới làm nhà nên còn nợ 150 triệu 2 vợ chồng lo làm ăn mà trả nợ bố mẹ không có khả năng trả đâu.Nản. Vào nấu cơm để ăn chị dâu nói nhỏ.Nhà có 2 anh em trai thôi chị là dâu cả nhưng không hợp bố mẹ chồng nên phần chăm ông bà là trách nhiệm của vợ chồng em, vợ chồng chị ở riêng nên không có trách nhiệm đâu.(chị ở gần nhà bố mẹ còn mình ở dưới Hà Nội).Vâng em biết rồi.

+2 vợ chồng sau cưới 2 khăn gói xuống Hà Nội làm ăn, cuộc sống vẫn trôi qua như bình thường, chồng đi làm vợ đi làm tối về ăn cơm rồi đi ngủ, không 1 lần chồng nói nay đi chơi đi vợ, nay đi ăn cái gì đi vợ.Không sao mình vẫn yêu chồng

+ 1 Năm sau 2 vợ chồng đón thành viên mới: Thời gian 9 tháng mang bầu .chồng đi làm về đợi vợ về nấu cơm ăn, 9 h tối vợ đi giặt quần áo chồng nằm xem tivi.Vợ đi làm ca 9h tối về chồng vẫn nằm xem ti vi chưa cơm nước gì.vợ di chợ nấu cơm ăn xong đi giặt quần áo chồng xem tivi.Vợ không nghĩ gì giwof mới thấy buồn.Ngày sinh con vợ về ở với bố mẹ chồng để sinh,Khi chuyển dạ gọi chồng, chồng đang đi làm , vợ sinh xong được 2 tiếng chồng về đến bệnh viện. Hỏi vợ sinh xong rồi ah giỏi nhỉ, con đâu, chơi với con 1 lúc rồi về nhà ngủ để mẹ chồng và em gái vợ ở lại với vợ.Hôm sau chồng nói phải đi làm.Uh vì nhà mình mua xe oto mà còn nhiều nợ nên phải có cày mà trả nợ.Chồng đi làm vợ ở viện 2 ngày rồi về.1 tuần sau chồng về,hỏi thăm rồi sáng hôm sau lại đi( từ hà Nội về nhà 50km).con tròn 1 tháng chồng về đầy tháng cho con rồi vợ xin về ngoại 1 tháng. chồng đưa vợ con về ngoại rồi ra Hà Nội làm tiếp. 1 tháng sau chồng vào đón vợ về nội.ăn tết xong đưa vợ xuống Hà Nội bà nội đi cùng chăm cháu, vợ đi làm.Cuộc sống vẫn yên bình trôi qua

+ Ngày biết chồng ngoại tình: Khi con được 8 tháng vợ vô tình nghe được từ chị dâu nói chồng hẹn hò người yêu cũ.Vợ không tin vì chồng chăm chỉ làm ăn, vợ thì vất vả lo tiền nuôi con không làm gì có lỗi.Lần tìm bảng kê điện thoại mắt vợ hoa lên, chân tay bủn rủn không tin vào mắt mình. Trời đất như đổ sụp vì 100% tin tưởng chồng và chỉ biết cắm đầu làm chứ không bao giờ nghĩ gì khác.Có tháng chồng không đủ tiền trả tiền điện thoại vợ lại bỏ tiền ra trả tiền và nghĩ mình trả tiền để chồng gọi điện cho bồ.Mỗi nagfy 5 hoaecj 6 cuộc điện thoại mỗi cuộc thường từ 40p đến 1 tiếng.và những lần vài giây , vài phút là hẹn gặp nhau để xxx.Vợ biết chuyện không gào khóc, không làm ầm lên. Vợ chồng ngồi nói chuyện với nhau chồng nói không bao giờ liên lạc với người ấy.Vợ nói chồng có cần mang gia đình ra để thề không.CÓ chồng xin lấy gia đình ra để thề trước mặt con nữa.Vợ đưa bảng kê điện thoại ra, chồng bảo chỉ gọi điẹn cho nhau bình thường không có chuyện gì.Cuộc sống là như vậy phải chẳng người ta xem nhẹ gia đình như vậy.Chồng ngồi giải thích, thề thốt nhưng với vợ chồng không còn đáng tin nữa nên cũng bằng thừa....( còn tiếp)