Thực sự em không nghĩ có ngày em lại lâm vào tình cảnh này. Em sinh năm 1994, người yêu em sinh năm 1990. Bọn em yêu nhau được gần 4 năm rồi và rất sâu đậm, bạn bè ai cũng ngưỡng mộ. Bọn em cũng định năm sau sẽ cưới vì năm sau em được tuổi và mẹ em đi xem tử vi họ đều nói em sẽ cưới năm 2017.

Mọi chuyện nếu đúng như thế thì đã vui vẻ không có gì, nhưng em lại mới phát hiện em có thai 5 tuần. Em thì thực ra tính tình vẫn còn trẻ con và chưa sẵn sàng làm mẹ lắm, nhưng con đến với mình em cũng tự nhủ sẽ cố gắng vì con. Người yêu em cũng rất vui, anh ấy thông báo cho bố mẹ thì 2 cụ rất mừng (nhà trai cũng muốn cưới và có cháu lâu rồi nhưng em còn trẻ nên chưa muốn), bảo cưới luôn.

Em tưởng chuyện lo nhất là nhà trai không chấp nhận không chịu cưới thì đã không xảy ra rồi, nhưng khi em về thông báo với mẹ thì mẹ em bắt bỏ thai các chị ạ. Mẹ nói em năm nay tuổi Kim lâu không thể lấy chồng được vì sẽ không bền, kiểu gì cũng 2 đời chồng, sẽ rất khổ. Mẹ bảo bỏ đi rồi năm sau cưới cũng được chứ bố mẹ em không chấp nhận chuyện đẻ xong mới cưới. Em phản đối lắm. Em bảo chuyện có 2 đời chồng hay không là chuyện của sau này, không biết có xảy ra hay không nên bảo em bỏ con giờ em không làm được. Bọn em yêu thương nhau đã lâu, cũng đã xác định tiến tới hôn nhân. Bây giờ vì 1 lí do mờ hồ như thế mà bảo em bỏ con có phải quá ac không các chị :(

Quan điểm của em vẫn là giữ con, nhưng thực sự bây giờ em không biết phải làm gì cho bố mẹ em yên tâm mà cho cưới. Bố mẹ em thì lại rất tin số má tử vi các chị ạ. Các chị cho em xin lời khuyên với, cách giải Kim lâu hay nên làm gì, nói gì với bố mẹ. Em thực sự rối lắm! Các chị giúp em với. Em cảm ơn các chị rất nhiều

Gởi từ ứng dụng Webtretho của beige_cat187