Chào các mẹ,

Em đang có bầu tuần thứ 19. Hồi 11 tuần có bị doạ sảy chảy máu nhiều nên nằm viện tiêm thuốc 1 tuần, mẹ ny ghét k ra mặt nhưng vẫn đưa tiền cho ny em trả viện phí (đợt đó gđ em không biết chuyện vì em giấu). Trộm vía có bầu nhưng cũng khoẻ, em vẫn đang đi làm bình thường trở lại khoảng 1 tháng nay.

Có điều biết việc có bầu và động thai nhưng mẹ ny tuyệt nhiên k có í định nói chuyện cùng em hay trao đổi người lớn với gia đình em. Em có nhắn tin xin lỗi và ngỏ í muốn trao đổi thì chỉ nhận được câu trả lời lạnh lùng: bác không có gì để nói với cháu. Ny em thì vẫn đang phụ thuộc gia đình và cũng không quyết được khi bị gia đình ngăn cản.

Hiện giờ em không biết có còn nên hy vọng gì vào 1 đám cưới hay không. Bạn trai lúc đầu vui mừng giờ cũng quay ra nhắc đã từng đòi em phá thai, giờ muộn rồi k phá đc thì nói em giữ, khổ e phải chịu, chỉ chu cấp tiền hàng tháng nuôi con.

Em vẫn nghĩ ở VN con người ta vẫn phải sống vì cái tình, cái "mã" với gia đình học hàng, xã hội. Em cũng chịu nhịn hết mức để mình có chồng, con có bố, có ông có bà, tình yêu tự nguyện nhiều năm chứ k phải mới gặp nhau mà dễ dãi lầm lỡ.

Không biết có chị nào từng ở hoàn cảnh này mà đám cưới đến muộn không? Chia sẻ câu chuyện đi ạ.