Mình chưa thấy ai lười và vô ý thức như bà chị dâu mình cả! KHông biết có ai có chị dâu như mình không???

Nhà mình có 2 anh em thôi. Bố thì đã mất. Mình thì cũng đã lập gia đình. Giục mãi ông anh mới lấy vợ. Tưởng anh lấy vợ thì nhà có thêm người cho vui cửa vui nhà, có them chị dâu cho mẹ đỡ buồn. Ai dè…

Mình xin kể ra dưới đây, cam đoan không thêm không bớt tý nào về bà chị dâu mình nhé.

Vì mình lấy chồng gần nhà, lại gửi con dưới bà ngoại(khi chị dâu chưa sinh em bé) nên ngày nào mình cũng rẽ vào mẹ chơi.

Chị dâu mình làm “cô nuôi dạy hổ“. Từ ngày về nhà chồng chưa thấy nấu được bữa cơm nào. Nhà thì mẹ mình dậy sớm, quét từ nhà ra đến ngoài ngõ. Chị dâu dậy chỉ quét mỗi cái phòng ngủ của 2 vợ chồng. Xong cũng không thèm hót ra xọt rác mà hất thẳng ra sân…Pohand! Ngủ dậy làm vệ sinh cá nhân, hôm nào nhanh thì mất 30 phút, còn hôm nào thong thả mất chừng tiếng. Xong xách túi đi làm. Chiều tối 6 rưỡi, 7h mới về. Tắm rửa xong đợi mẹ chồng bê cơm lên mới ngồi xuống ăn. Không thì vẫn ngồi buôn điện thoại hoặc xem TV. Thứ 7, CN thì đi học chuyên tu. Hôm nào được nghỉ thì lại sang ngoại. Chỉ khổ mẹ mình. Tưởng có con dâu thì con dâu đỡ đần cơm nước, nhà cửa. Nào ngờ, có con dâu để hầu thêm. Mẹ mình thì không muốn nói con dâu vì sợ mang tiếng mẹ chồng nàng dâu. Mới đầu mình cũng nghĩ là chị dâu mới về, chưa quen việc ( cũng như lúc mình mới về nhà chồng) nên mình cũng có nói với mẹ là có gì thì mẹ cứ góp ý thẳng với chị dâu. Hoặc nếu thấy ngại thì nói với chồng để vợ chồng bảo ban nhau. Nhưng đến bây giờ chị dâu mình cưới về nhà mình là 2 năm rồi, mà may ra thì được vài lần vào bếp. Thậm chí mình chứng kiến, mẹ mình bế con cho ăn cơm trước mà cũng không biết điều ăn cho mau để bế con cho mẹ ăn cơm mà vừa ngồi ăn vừa xem phim còn chê diễn viên thế nọ thế kia, ăn xong thì ngồi xỉa răng để cho mẹ chồng vừa bế cháu vừa ăn cơm. Còn nhiều chuyện không thể chấp nhận được nữa cơ.

Mình chắc chắn là nếu chị dâu mình có vào đây đọc được những dòng này thì sẽ nhận ra ngay. Và mình cũng hy vọng là chị dâu đọc được những dòng này để may ra còn hiểu ra được mình đang sống như thế nào đối với nhà chồng.

Mình không biết phải làm gì với bag chị dâu này để mẹ mình đỡ tủi thân.