Chào các bạn,

Không hiểu sao mình cứ bị ảm ảnh bởi quá khứ của chồng. Trước khi bọn mình lấy nhau, anh ấy có yêu vài cô khác. Tuy nhiên, trước mình có một cô. Cô này có mối quan hệ rất mật thiết với gia đình nhà chồng mình, có nghĩa là có thời gian đi lại gần gũi hơn với mình. Rồi họ không đến với nhau.

Mình thì khác. Khi mình về ra mắt họ nhà chồng lần đầu tiên thì lúc đó đám cưới đã được quyết định rồi. Gia đình nhà chồng cũng chỉ biết mình có hơn 1 tháng trước khi có đám cưới.

Chính vì vậy, khi về làm dâu, thỉnh thoảng gia đình họ cũng hay nhắc đến cô người yêu trước của chồng mình, trong những câu chuyện liên quan đến chồng mình. Chỉ như vậy thôi.

Nhưng không hiểu sao mình bị ám ảnh về chuyện này. Vì khi yêu cũng như trước khi cưới mình chưa bao giờ hỏi chồng mình về chuyện này. Mình không muốn quan tâm tới chuyện yêu trong quá khứ. Nhưng mình lại "phải biết". Chính vì vậy mà mình hay nghĩ và hình dung về quá khứ của chồng, mình không thoát ra khỏi. Mình không biết điều này có tự nhiên và bình thường đối với các bà vợ hay không?

Mình muốn nghe lời khuyên và tâm sự từ các bạn.

Chào thân ái.