E viết về chuyện vk Ck e lên đây là để xin cm lời khuyên, rằng em có nên bỏ Ck em hay k. Có 1 số chuyện e cũng chưa nhớ để viết hết ra, chỉ mong mọi người đọc và cho e lời khuyên. Đến đoạn nào cm chưa hiểu em có thể bs Sau.

Tháng 8/2009 - 7/2016: kết thúc cho một mối quan hệ không có tình yêu

A sn 1987, tôi sn 1989, chúng ta quen nhau tử khi nào nhỉ, có thể coi là 8/3/2009. Khi đó lần đầu tiên a tặng hoa cho tôi. Chúng ta quen nhau qua 1 đứa bạn thân của tôi. Ban đầu tôi nghĩ a là đứa hiền lành, ngoan ngoãn, nhường nhịn và biết qtam đến tôi. Vì sao? Vì sáng nào cũng nt chúc buổi sáng tốt lành, trưa nt, chiều nt, tối nt. Ban đầu tôi cũng chả qtam, nhung có lẽ tôi thấy a là người biết qtam đến mình nên đã mủi lòng và nhận lời yêu. Tôi ko biết là mình có ngu hay ko khi biết Lý do thật sự a muốn làm quen với tôi là vì:

Thứ nhất: nhà a cách nhà tôi hơn 20km nhưng đó cũng là một vùng quê, a nói a ko thichd lấy gái quê.

Thứ hai: a có yêu một chị cùng lớp nhưng ko dc đáp lại nên a quay sang tán tỉnh tôi để thế chân vào chỗ đó.

Đúng ngày sn của tôi năm đó hay năm sau nhỉ, cũng chả nhớ dc nữa, tôi phát hiện ra a vẫn nt với người mà a yêu, tôi đã khóc, khóc rất nhiều. Nhưng a cũng chả qtam. Lúc đó chắc vì tôi đã yêu a nên tôi lại tha thứ cho a.

Tình yêu giữa tôi và a chả có gì hết lun. Vì nhà a nghèo, những ngày lễ tết cũng chả có quà mà tôi vẫn lao đầu vào yêu a. Vì tôi nghĩ nhà a nghèo nhưng a có trí. Tôi yêu cái tính thật thà của a lúc dó.trong những năm mình yêu nhau, a có con xe dream rất rất cũ mà Bme a mua cho, tôi thì dc Bme mua cho xe air blade, nhưng lúc đó ko biết a nghĩ gì, hay a tự ti về cái xe của a, hay vì Lý do gì đó, mà a đòi mượn xe của tôi để đi học bằng được.( ngay từ hôm đó, bố tôi đã ko thichd cái tính sĩ đấy của a).

Trong thời gian yêu nhau, tôi nghĩ nhà a nghèo, mà Bme tôi cũng ko có gì khó khăn nên cũng hay gọi a xuống nhà ăn cơm. Có hôm mẹ tôi mua ít ghẹ mà cũng bắt tôi phải gọi thằng T xuống ăn bằng được. A cũng thường xuyên ngủ lại nhà tôi, mặc dù rất nhiều lời dị nghị từ hàng xóm, có lúc tôi cũng phải nhắc khéo để a về. Nhưng a lại lấy lí do nhà trọ xa rồi đủ Lý do để ko cề������������.

Nhớ lần đầu tôi về nhà anh chơi, cũng về với tư tưởng rất thoải mái. Nhưng ngay lần đầu mẹ a đã hỏi 1 câu làm tôi nhớ mãi: " nhà cháu có đất k?"

Ôi con bé năm 2 vẫn còn ngu ngơ nên hồn nhiên trả lời: " Bme cháu cũng có". Ko hiểu sau câu hỏi đấy có ý đồ gì k? Hay chính câu trả lời đấy làm nhà a kỳ vọng vào nhà tôi quá nhiều???

Những lần sau về quê chơi, kể cả tôi ko về nhưng mỗi lần a về tôi cũng rất biết điều mua hoa quả cho a về thắp hương các cụ( dù vẫn đang đi học chưa có tiền và dù cũng chỉ là yêu nhau).

Nhưng đến khi a đi làm, có 1 vụ thế này: Hôm đó, a có mua được 5 chỉ vàng sau mấy tháng đi làm tk dc. Tôi cũng rất mừng khi thấy a có tính tk!!! Sáng hôm sau mẹ a sẽ ra tp khám bệnh nên a đã nhờ tôi giữ hộ số vàng đó để hôm sau đưa lai cho mẹ a.Và a có nhờ tôi gọi điện cho mẹ a là tôi đã giữ hộ số vàng đó để mẹ a yên tâm. Tôi có hỏi:" liệu có sợ mẹ a nghĩ chưa gì đã đem tiền cho gái k." A nói: " e cứ gọi đi, k bjo mẹ a nghĩ thế đâu?" Tôi nào ngờ sau cuộc gọi đấy đúng như tôi nghi, mẹ a làm ầm lên là chưa gì đã mang tiền cho gái������������ . lúc đó a cũng tức nên bảo tôi đưa để a mang về trả cho xong. Lúc đấy tôi cũng bực nên đã gọi điện nói với mẹ a là tôi ko bao giờ có ý định lấy tiền hay giữ tiền của con bà, nhà tôi k thiếu để tôi phải đi lấy của người khác. Lúc ý bà đã làm ầm lên, gọi điện cho Bme tôi là tôi khinh nhà bà, và kêu bố mẹ tôi rằng nếu ko dạy dc con thì bắt về đây để bà ý dậy.

Lúc ý tôi đã khóc rất nhiều vì chưa gì có người đã nghĩ mình sẽ lấy tiền của người ta. Lúc ý bố tôi có thấy tôi khóc nhue vậy nên rất bực, và cấm tôi k dc về đấy. Bố tôi có nói: ông bà ý chưa là gì nên ko có quyền dậy con!

Nhưng k hiểu sao, vài tháng sau tôi lại nghe lời a mà về đây chơi.

Thời gian cứ thế troi đi, kể từ khi chúng ta quen nhau, gần như ngày nào a cũng ăn ngủ ở nhà tôi, thậm Chí a còn dọn về thuê nhà trọ gần nhà tôi cho tiện việc ăn uống. Bme tôi cũng coi a như con cái trong nhà, có vđe gì cũng nói luôn, có cho chúng tôi tiền mua quần áo thì cũng cho cả a. Lúc đó a cũng thường xuyên dọn hàng giúp mẹ tôi( tôi k ngờ đó là âm mưu sau này của a).

Đợt đi làm xong tôi cũng có thỉnh thoảng mua quà tặng mẹ a nhân dịp gì đấy. Có hôm 8/3, tk dc ít tiền nên rủ a mua Bộ quần áo tặng mẹ a( dù tôi chưa bjo mua dc gì tặng mẹ tôi). ban đầu tôi cùng hào hứng lắm, nghĩ rằng mang về mẹ a sẽ thích. ai ngờ bà vừa nhìn thấy thì mặt xầm lại, kêu với con zai bà là mua làm gì. Mẹ ko thichd, rồi nói đủ kiểu. Tỏ thái độ nhue tôi bắt con zai bà phải mua tốn tiền của con bà. Lúc ý mặt con bé tiu nghỉu, chán.

Cuối năm 2012, sau hơn 3 năm yêu nhau, lúc ý a có nói: năm nay a nhất định phải cưới, nếu em ko cưới a sẽ cưới người khác. Thật tình lúc đó tôi cũng chưa muốn cưới, nhưng vì Bme thúc giục: yêu bao nhiêu năm thì cưới thôi, lúc ý CV cũng ổn định nên tôi ừ thì cưới. Lúc ý tôi nghĩ, sau bao nhiều năm yêu nhau, a sẽ danh tình yêu thật sự cho tôi, lúc đó a nghe lời tôi hết mực, mặc dù nhà a khá nghèo và xa so với nhà tôi. Tôi nghĩ con trai nghèo mà có trí còn hơn thằng giàu mà ỷ lại Bme. Nhưng thực sự tôi đã nhầm.

Mẹ a suốt ngày kể lể với tôi là: bà nuôi a bnhju năm ăn học hết bnhju tiền, rồi bà còn ghi sổ nữa( chả hiểu kể làm gì, dù nhà nào có con cũng phải nuôi con ăn học như thế)

Đến ngày cưới, lúc đón dâu về nhà a, tôi cũng chả nghĩ gì đâu, vì cái tên cô dâu lại k phải tên tôi������������ tôi thấy nhà a giải thichd là để cho hay( lúc này chả qtam)

Sau khi cưới chúng ta chuyển ra cái phòng trọ bé tí của a, phòng nằm ngay gần đường nên xe cộ đi lại ầm ẩm k ngủ dc. Bme tôi thương nên hỏi cho phòng trọ nhà bác hàng xóm ngay gần nhà. Điện cũng kéo từ nhà Bme vk sang nên chỉ mất tiền thuê nhà 1tr 1 tháng. Lúc mới cưới nhau xong tôi cũng chả qtam a đi làm lương bnhju, nói chung đứa nào có đưa đấy tiêu, gần như a chỉ phải trả tiền thuê nhà. Ăn uống hàng ngày cũng bên Bme tôi ( ko phải đóng đến 1k). Tối đi làm về bố vk cũng nấu cơm cho ăn hết, ăn xong a cũng chỉ rửa vài cái bát.

Cưới xong dc vài tháng thì mẹ a giục chửa, nhưng cố mãi mà vẫn chưa có em bé! Mẹ a có nói với mẹ tôi: nếu nó ko chửa dc tôi sẽ cho thằng T lấy vk khác( trong khi đi khám lỗi là ở con trai bà). Từ lúc ý là tôi mất cảm tình với nhà Ck.

Sau khi chạy chữa dc khoảng 1,5 năm, tôi bắt đầu có em bé. Tôi cứ nghĩ cuộc đời mình lúc này sẽ nở hoa������������. Nhưng thật sự bắt đầu từ giai đoạn này là hoa tàn thì đung hơn. Ck tôi có hứa" e cứ chửa đi a sẽ đưa e đi du lịch!" Đến khi chửa thì nói: " e cứ đẻ xong đi rồi a sẽ đưa hai mẹ con đi du lịch".

Chửa dc mấy thang đầu bắt đầu nhà tôi có chuyện. Cũng chuyện tiền nong thôi, tôi nói bjo bắt đầu có con nên a phải đưa tiền lương tôi giữ, để còn sau này lo cho con. Ban đầu a nhất quyết ko đưa, dù tôi có nói nặng nhẹ hay thế nào cũng k chịu đưa. Lúc ý bầu bì, nghĩ mà cú, khóc hết nước mắt cũng k đưa. Chỉ đến khi tôi dọa sẽ tự tử a mới chịu đưa( oi chỉ là dọa thôi chứ tôi cũng chả ngu)

Đến khi con dc 5,6 tháng gì đấy. A có cái xe để đi làm hằng ngày, nó chỉ là xe wave thôi. nhưng tôi ko thể hiểu dc tại sao Bme a lại kêu mang về cho e gái a đi học. Mà trước đấy tôi về có bàn sẽ mua cho nó cái xe máy mới để đi học. Tôi đã nói ngày từ đầu, có cái xe để a đi làm, mạng về thì a đi làm bằng gì. Tôi k ngờ a k qtam đến những gì tôi nói, sau 1 hôm a về quê a đã vác ủa xe chở lợn của bố a ra để đi làm. Lúc ý tôi rất tức, tôi đang bầu bí mà a ko hề qtam đến những gì tôi nói ( nói chung lời nói của tôi chả qtrong với a). Lúc ý Bme tôi cũng phải cho a tiền để mua cái xe máy mới, dù là k phải cho hết nhưnG cũng đến 2/3 .

Ah còn quên chuyện e a đi thi nhỉ. Trước khi e gái a đi thi đại học tôi có hỏi: e a ra đây thi thì ở đâu? Hay bảo nó ra đây ở cho tiện đi lại. nhưng a gạt phắt đi: K K, nó k thichd ở đây đâu, nó thichd ở bên nhà chú cơ. nhưng dùng phát hôm sau, tôi đi làm về đã thấy nó lù lù ở nhà mà a ko hề nói với tôi 1 câu. Tính tôi rất dễ, những cũng rất kho với những người k tôn trọng tôi. Lẽ ra chỈ cần a nói 1 câu, hoặc Bme a nói 1 câu tôi sẽ sẵn sàng tiếp đón e a rất tốt. nhưng tôi ghét kiểu như nhà a nên tôi tỏ thái độ k vừa lòng luôn.

Hôm đó sao nhỉ, nhà tôi ăn Liên hoan, a đứng giữa san, chỉ tay vào trong nhà có Bme tôi, anh chị tôi ngồi đó. A kêu: a đã chiều tôi, mua iPad cho tôi mà tôi k biết điều để e a ở đây. Vì ai mà tôi k biết điều? ( từ hôm đó bố tôi đã mất lòng với loại com rể như a)

Đến ngày tôi đi đẻ, đóng viện phí cũng 1 tay mẹ tôi, chăm tôi cũng 1 tay mẹ tôi. Mẹ tôi k ngủ dc vì chăm con chăm cháu. Còn mẹ a thì sao, vào viện chăm con dâu đẻ thì nằm ngủ k bít trời đất là gì. Cháu cũng chả bế dc lại còn kêu đe xong trả cho bà ngoại. Nực cười thật!! Mẹ a kêu mẹ a vào viện chăm con dâu đã có con gái bà đi cùng làm hộ nên bà chả làm gì hêt( lúc ý tôi tự hỏi, vậy bà vào viện chỉ để ngủ thì ngủ ở nhà có phải sướng hơn k?)

Tối hôm vừa sinh xong, tôi chưa có sữa, chị a có pha sữa cho con, nhưng vì k biết pha nên sữa lạnh ngắt. Tôi chỉ nói 1 câu, a biết thì pha sữa cho con đi! Vậy là chị a ra nói với mẹ a rằng tôi che sữa chị a pha, rồi tôi k cho con tôi uống sữa chị a pha.

Con tôi chỉ mới sinh thôi, đâu thể uống sữa lạnh ngắt còn nguyen bột được.? Vậy là bà ở ngoài hành lang, gào ầm lên kêu a bỏ vk đi? Nó láo! ������������cũng khá vui, vì tôi thấy tôi là số 1, đi đẻ mà vừa đẻ dc cháu trai xong còn bị mẹ Ck xui Ck bỏ vk.

Khi về nhà tôi cũng chả cần mẹ a chăm tôi sau khi đẻ, vì bà cũng chả biết làm gì. Tôi nghĩ ở lại chỉ thêm cãi nhau, mà thời gian đấy tôi muốn yên tĩnh, tĩnh dưỡng. Tôi k ngờ thời gian mà tôi cần Ck Yêu thương, quan tam nhất là lúc tôi phải khóc nhiều nhất.

Bắt đầu lúc này, a nghe lời mẹ a ( thực ra cũng nghe từ xua nhưng lúc ý tôi ko để ý) đế gay áp lực cho tôi. A bắt đầu k coi Bme vk ra gì, a nghĩ việc mẹ tôi phải chăm tôi và con a là điều dĩ nhiên. Mẹ a cho tôi dc 3tr sau sinh nhỉ, nhưng ban đầu tôi đã nhất quyết k lấy( vì mẹ a rất hay kể lể cho a bnhju hay nuôi a hết bnhju, ,mà tôi cực kỳ kỵ điều đó).

Sau khi tôi đẻ dc hơn 2 tháng, là dịp tết nên tôi và con có về quê nhà a. Hôm đó là 28 tết, cả nhà a đi chơi hết nên tôi đã xin phép Bme a cho tôi và con sanG nhà đứa bạn ở ngay gần đấy choei và ăn cơm. Bme đã OK, nhưng đúng trưa, lúc ý con đang ngủ( tôi định để con dậy rồi hai mẹ con về) thì a gọi điện, nói với tôi 1 câu: ko về thì biến đi!

Ôi nghe xong câu đấy tôi thấy đúng là mình đã lấy nhầm Ck, tôi tức tốc bảo đứa bạn đèo t về ngày, t sẽ biến ngay cho nó biết. Vì tôi là đứa thẳng tính nên có gì nói thẳng luôn, tôi cũng k thể chịu dc loại Ck nói với vk câu đó, về đến nhà tôi nói luôn, tôi sẽ biến ngay cho a mừng. nhưng luc e ý nhà a ùa vào, sỉ vả tôi là k biết điều, bla bla...

Mẹ a thì loi mẹ tôi ra chửi: con mẹ m ăn chơi nên m láo, ( lúc ý cũng éo hiểu tại sao, mẹ mình làm éo gì nhà đấy, lúc nào cũng nc rất lịch sự mà dám loi mẹ mình ra.������������). Mình nói thẳng luôn, ô bà muốn chửi con thế nào thì chửi, nhưng đừng có đọng chạm vào Bme con.

Ah trong thời gian ở cữ, chả hiểu hai bà thông gia nc thế nào, mẹ minh thì nc với thông gia vẫn 1 điều bà, hai điều bà. Nhưng k hiểu sao bà mẹ Ck cho luôn 1 câu: bà chỉ đáng tuổi con rể lớn của tôi nên...( chắc ý là bà ko có quyền nói gì het)������������ oi lần đầu tiền mình thấy có kiểu coi thông gia bằng con mình. Mà trong khi mẹ mình chăm cho con rể, con gái, cháu từ lúc cưới.

Cháu mới đẻ dc 2 tháng, đợt ý là mùa đông rất rét, từ nhà mình về quê nội hơn 25km mà ô bố Ck mình nói móc máy: chúng mày nhiều tiền đi taxi nhỉ, nhà người ta ko có tiền đi taxi thì con người ta chết hết ah. Buộc nó vào áo mưa rồi đi xa máy sang trung quốc cũng dc������������������

Từ khi lấy Ck, mình nghe chuyện: thằng này thằng noi lấy vk trên tp là được nhà vk cho nhà, cho cửa... Cho đủ thứ. Ôi câu chuyện nghe mùon thử từ mẹ ck. lúc ý mình nghĩ( chả lẽ đàn ông thời nay thích ỷ vào nhà vk, hèn thế) mặc dù lúc cưới cũng nghĩ mình lấy dc ô Ck có trí tiến thủ( ko ngờ những câu chuyện tương tự như trên lại dc nghe thường xuyên.

Từ khi có con, cứ nghĩ cuộc sống sẽ vui hơn, Ck sẽ yêu thương nhiều hơn. Nhưng mình nhầm to, nhầm to. Những cuộc cãi vã giữ hai vk Ck ngày càng nhiều. Tình cảm ngày càng đi xuống ( mọi nguyen nhân đều do Bme Ck công kích)������������ dù k gần nhau.

Đến khi con dc gần 5 tháng, mình định đi làm lại và định thuê người chứ k định gọi mẹ Ck ra trông cháu. Nhưng mọi người cứ khuyên là nên nói với bà 1 câu cho hết nhẽ. mình cũng nghe nên gọi điện bảo bà rằng: con định đi làm lại, bà thu xếp công việc ra chạm cháu giúp con. nhưng mẹ Ck cho 1 câu thẳng toẹt( mà trước đấy mình đã dóng từ rất lâu): oi mẹ mới đong mấy tấn đậu nên k ra trông cháu dc luôn. Thôi con thuê người mỗi tháng mẹ cho 2tr bù cào������������ ( oi nhưng chả thấy mỗi tháng 2tr ở đâu).lúc ý tức quá nên xin nghỉ việc luôn để chăm con!

Trước khi mìn nghỉ đẻ và lúc đẻ xong mình cũng có 1 ít tiền gọi là để nuôi con. Trước khi chuyển sang nhà trọ mới, mỗi tháng ô Ck đưa 5tr cả tiền nhà và tiền nuôi con. Rồi khi Ck chuyển sang cty mới có đưa cho 7tr 1 tháng bao gồm: tiền nhac 2tr, sữa bỉm: 2tr. Còn lại 3tr lo tiền ăn uống cho con và cả nhà. Nói thật lúc ý mình cũng có tiền nên chả qtam Ck đưa bnhju( và cũng thương Ck vì lương chỉ có vậy nên thôi).

Rồi 1 ngày khát hiện ra ô Ck Quý hoá lừa dối Ck con, ko phải ô Ý đi làm luồng chỉ dc nhue vậy, mà hắn ta giấu giếm. Lúc vk phát hiện ra như vậy nhưng Ck cũng nhất quyết chối.

Từ khi đẻ con xong, chưa bjo a dành 1 ngày nghỉ trọn vẹn ở nhà chơi với con hay chăm con. Lúc thì Lý do đi học, lúc thì Lý do về quê. Đến khi Bme vk sửa nhà, mà a cũng k thèm hỏi han ô bà 1 câu. Đến mấy a thợ còn phải thốt lên: ôi mang tiếng con rể làm xd mà ko hỏi han Bme vk dc 1 câu( thực sự tôi quá thất vọng với a, tôi k ngờ người Ck tôi lấy lại như vậy). Thôi mọi chuyện xong tôi cũng cho qua.

Đến 1 ngày, a kêu bố a ốm nên về quê chơi. Tôi ok luôn. Khi về đấy a xung phong nấu cơm còn tôi trông con và cho con ăn. Nhưng bố a lúc ăn cơm đã nói móc nói máy là tôi lười, ko chịu cho lợn nhà a ăn và làm đậu cho nhà a. Tôi chịu, những việc ý tôi ko biết làm và còn phải trông con. Tôi có nói thế thì bắt đầu bố a nói móc nói máy, chửi cả Bme tôi rằng: Bme có nhà mà k cho con cái ở thì đâm đầu vào đống c.. Mà chết! Ôi nghe xong câu xúc phạm Bme tôi thế nayd xong tôi k thể chịu dc nữa. A còn nghe thấy nhưng a kêu BT, rất nhiều lần Bme a xúc phạm Bme tôi a đều thấy BT hết... Lúc này tôi nói lại luôn, ông phải xem lại con zai ông, xem con zai ô có coi nhà vk ra gì k mà đòi dc ở. Lúc ý bắt đầu cuộc cãi vã kinh khủng, bố a chửi tôi mắt dạy, rồi mày đừng bjo đòi hỏi gì ở nhà t, rồi nhà m rồi k ra gì đâu( trong khi tôi chưa bjo xin xoe gì nhà a hết)

Ah bố a còn kêu tôi lừa a trong khi nhà a ko có gì hết và cũng chả bjo cho tôi gì ngoài hôm tôi đẻ nhé.

Tôi vẫn nói từ trước khi cưới, ko bjo e về quê ở, a OK lun, nhưng từ lúc tôi đẻ xong, suốt ngầy ép tôi và con phải về quê ở, trong khi a và Bme a ko hề mất 1 đồng xu hay phải lo lắng cho mẹ con tôi,

Sau hôm bố a chửi Bme tôi 2 tuần,tôi có bảo a trước, hôm nay đi làm về thì về trông con để tôi đi có việc, tôi có nói với a từ trước nếu Bme a ko biết thôi xúc phạm Bme tôi thì tôi sẽ ko bjo về đấy nữa. Nhưng tối hôm đó a về về đùng đùng bắt tôi cho con về quê ngủ tối hôm đó, mà con đã lớn( tối nào ngủ ở đấy con cũng khóc), nó k thể ngủ dc ở đáy. Rất nhiều lần nó về mà khóc ko chịu ngủ, dù mấy tuần trước tuần nào a cũng về. Tôi k ép a là k được về quê, mà tôi chỉ cần a đanh thời gian cho con và qtam đến con 1 chút, a muốn làm gì thì hãy nghĩ cho con trước. nhưng a đung đùng thu xếp quần áo kêu sẽ k bjo ở đây nữa. OK, tôi đồng ý luôn, muốn đi đâu thì đi, đã k nghĩ dc cho cho vk thì cũng nên nghĩ cho con trước. Chưa bjo tôi thấy a đặt con lên trước.

Hôm đấy cũng tối muộn nên tôi đã khoá xe k cho a đi, ko ngờ a dám lấy búa đập khoá, tôi ra giữ xe lại thì a định giơ búa lên đập tôi.( vậy là hết, tình cảm bnhju năm cũng hết)

Ah a còn nt đòi tôi 4 chỉ vàng hôm cưới mẹ a cho, đòi tôi iPad a mua. Ho hôm tôi bố thí cho a hết, đã bỏ đi ko cần con thì mang hết đi. Con là của tôi.

Đến bjo tôi mới ngộ ra( a lấy tôi k phải vì yêu mà vì hai Lý do:

Thứ nhất: k bjo thichd lấy vk quê

Thứ hai a nghĩ: Bme tôi sẽ cho miếng đất, nhưng k ngờ nhà tôi lại phát hiện ra dc Bộ mặt thật của a sơms thế nên Bme tôi nói chỉ cho mượn tạm, Nếu mai sau biết qtam đến Bme tôi thì Bme tôi mới cho. nhưng a tỏ thái độ ko cần.

trước khi a bỏ đi, a có nói với tôi: mai tao sẽ Ck trả mày tiền( ý là tiền xe mà Bme tôi cho 1 phần).

vì đến thời điểm này tôi vẫn chưa xin dc việc nên việc nuôi con cũng phụ thuộc 1 phần tiền lương của a và Bme tôi hỗ trợ. Hôm sau tôi có hỏi a đã Ck chưa, thì a nói: m trả tao iPad, máy tính, và 4 chỉ vàng( ý là 4 chỉ vàng hôm cưới Bme a cho). Lúc đấy toi thấy sao. Tôi lại lấy 1 thằng hèn hạ thế nhỉ, mình còn đang chạm con nhỏ mà nó đòi từng thứ 1 vì vậy tôi đã nói tao bố thí cho m.

Nó còn kêu đưa cho tôi 100tr để tôi bỏ con tôi cho nó, nhưng hãy đợi đấy. Ko bjo có chuyện tôi bỏ con toi nhé m kể cả 100 tỷ. Mang con ra so với tiền mà éo thấy nhục.

Bjo toi mới hiểu vì sao ở quê nhà a, a và gia đình a nổi tiếng thế: nổi tiếng vì tính thực dụng.

Oi dù gì tôi cũng cảm ơn a vì đã cho tôi 1 e bé đánh yêu!

A cứ ngồi đấy mà đợi đến năm con 18t nó sẽ đi tìm người bố bỏ roi nó đi!