Chào các bố mẹ,

Mình có một chuyện rất tế nhị mình viết ra đây mong nhận được sự chia sẻ của các mẹ và nhất là các ông bố bởi vì mình đang rất băn khoăn.

Thế này ạ: Cách đây 2-3 năm trước khi lấy chồng mình có mua 1 ngôi nhà nhỏ thôi bằng tiền tiết kiệm và vay mượn bạn bè. Lúc đó nhà ấy chưa có sổ đỏ nên chỉ mua bán giấy tờ trao tay, có thỏa thuận là sau khi chủ cũ có sổ đỏ thì sang tên cho mình. Sau đó 1 năm mình lấy chồng và cũng sau khi mình lấy chồng thì ngôi nhà có sổ đỏ. Bây giờ mình muốn sang tên ngôi nhà cho mình, nhưng kẹt là bây giờ mà sang tên thì: PA1: phải có tên của cả 2 vợ chồng; PA2: chỉ có tên của vợ thì ng. chồng phải có giấy khước từ tài sản. Bố mẹ mình thì không bao giờ đồng ý PA1 vì danh chính ngôn thuận đấy là tiền của mình và vì một số lý do khác mình không tiện nói ở đây. Vậy chỉ còn PA2, nhưng mình không biết sẽ phải nói thế nào vơí chồng, mình không muốn vì chuyện này mà làm sứt mẻ tình cảm vợ chồng vì bọn mình rất yêu nhau. Chuyện này thật là tế nhị mặc dù là ai cũng biết mình mua nhà = tiền riêng trước khi cưới. Mình đặc biệt muốn hỏi ý kiến các ông bố, nếu ở trường hợp này, mà vợ yêu cầu làm giấy khước từ tài sản thì các ông bố có cảm nghĩ thế nào? Có tự ái vì vợ không tin mình hay không? Chuyện này sẽ ảnh hưởng thế nào tới cuộc sống VC sau này? Mình không biết phải nói với chồng về chuyện này ntn nữa, thật khó quá.

Mình rất cảm ơn mọi ng. đã đọc topic, mong nhận được chia sẻ của các bạn.