Chào các mẹ!

Trươ´c tiên cho em xin lỗi vì em viê´t văn rất lủng củng và có nhiều lỗi chính tả, vì từ xưa tới giờ em chưa bao giờ tham gia vào diêñ đàn nào hết . Chỉ có vào đọc thôi, nhưng hôm nay em thật sự cần một lời khuyên, một lời an ủi!

Các mẹ ơi! Chuyện xảy ra quá bất ngờ . Cả nhà em và tất cả mọi người quen biết chị gái em đều rất chok. Khi nghe hung tin chị em ra đi ở tuổi 37, để lại 3 đứa con cho mẹ già em nuôi . Đứa con gái đầu 13 tuổi, đứa bé trai 11 tuổI, và đứa thứ 3 mới có được 4 ngày tuổi . Ngày chị đi sanh, mọi người cứ tưởng là ngày vui nhứt, và hạnh phúc nhứt của người mẹ, vì xấp xữa sẽ được nhìn thấy con, xấp xữa được ôm con trong vòng tay, nói những lời ngọt ngào, sau 9 tháng mười ngày mang con trong bung. Nhưng ngờ đâu đó lại là ngày cướp đi sinh mạng của chị em, làm cho 3 đứa trẻ phải mồ côi me. Đứa út thì hiện giờ vâñ đang nằm trong bệnh viện để bác sĩ theo dõi .

Trải qua thất bại một đời chồng, sau 10 năm chị em được làm mai cho một người mỹ, tuy ông ta lơ´n tuổi hơn chị em rất nhiều nhưng lại rất thương yêu và lo lắng cho mẹ con chị em . Sau 2 năm tìm hiểu thì ông xã của chị em đã về Việt Nam làm đám cưới, rồi chị em có thai, và ông đang làm giấy to*`baõ lãnh mẹ con chị đi qua bên đó . Đầu tháng này ông xã của chị em về Việt nam để đưa mẹ con chỉ đi đẻ . Mọi người ai cũng mừng vì rút cuộc chị cuñg được hạnh phúc bên chồng con .

Theo lời mẹ em kể, hôm thứ sáu vừa rôì, vì cái thai đã qua ngày sanh hơn một tuần nên chị em và chồng chỉ đã vô bệnh viện khám, lúc khám thì bác sĩ kêu chỉ phải mổ đẻ . Tối thứ sáu thì chỉ vỡ nước ối nên bác sĩ đã cho chỉ lên phòng mổ, trước khi mổ họ đã tim thuốc gì đó cho chị . Nhưng trớ trêu thay cơ thể chị không chịu được thuốc đó nên chị bị xốc thuốc, cơ thể và tim chỉ đều ngừng hoạt động. Họ vội vàng cấp cứu chị, và mổ lấy em bé ra . Em bé thì sống sót nhưng lại rất yêú, còn chị em thì đã qua đời vào sáng thứ bảy . Lúc em nghe hung tin này qua điện thoại của em em, em thật sự không tin, và quá chok, lẽ nào chị ơi! Mới ngày nào đo´em với chị con líu lo bên yahoo, cư´cô' găng động viên nhau, cùng khóc cùng cười . Cùng bàn chuyện trên trang web trẻ thơ này, mà giờ chị đã ra đi rồi . Thôi thì chị đi thanh thản nhé! Em hứa sẽ cùng mẹ và em trai thay chị lo cho 3 đứa nhỏ .

Hiện tại bây giờ nhà em đã lo đám tang cho chị xong rôì, ong xã của chị rất đau buồn, mẹ em kể mỗi ngày đều khóc, và rất là ân hân. Còn mẹ em và hai đứa lớn giờ đã bình tỉnh lại rồi, và có râ't nhiều người tới an ủi và chăm sóc cho họ . Đứa bé nhứt bác sĩ cho biê´t là tim và não đã ổn, bây giờ chỉ còn chờ phổi hồi phục, nhưng vâñ kg biết ra sao .

Các chị ơi! Về tiền bạc chắc là nhà em ổn, vì em ở nước ngoài mỗi tháng có thể giúp mẹ, và em trai em lo về kinh tế để lo cho mẹ và mấy đứa bé . Nhưng còn tương lai của máy đứa bé thì sao hả các chị ? Nhứt là của đứa bé mới sanh ? Ba của bé thì lớn tuổi rồi kg thể đem bé về Mỹ nuôi, và em cuñg kg dám tính là ông sẽ giúp đỡ tương lai của tụi no´sau này . Vì em kg dám hi vọng gì nhiều hết . Em có nói mẹ là làm gì thì làm phải để dành một sô´tiê`n nhỏ để cho tụi no´ sau này co´tiê`n để đi hoc. Còn về phiá bệnh viện họ cuñg có tới nhà thăm viếng và chia buồn . Nhưng vậy thì thôi sao hả các chị ? Vấn đề là kg phải tiền bạc, vì tiền bạc kg đánh đổi được mạng sô´ng con người, nhưng em thấy sao mà tánh mạng con người lại dễ dàng quá như vậy ? Mẹ em cuñg nói thôi thì sô´phâ`n của chị đến như vậy, chị đi như vậy mẹ thấy cuñg nhẹ nhàng . Em thì thấy bâ´t công quá! Nghĩ tới tương lai của các con mà em đau lòng lắm, nhứt là của đứa bé mới sanh, mới mấy ngày tuổi đã mồ côi mẹ, cha thì già, sau này sẽ bâ´t đồng ngôn ngữ , lại kg được gần cha... Ở đây có chị nào thông thái xin cho em biết là trước lu´c họ tim cho chị em họ đã tim thuốc gì để mổ đẻ ? Nếu ngược thời gian sẽ làm gì để cứu sống chị ? Hay đó là do số phần của chị đã như vậy ? Mấy ngày nay vì qua´xô´c và đau buồn em cũng kg dám hỏi mẹ gì nhiều . Nên em mới mạo muội lên đây tâm sự . Đây cuñg là nick của chị em để xài trong diêñ đàn này . Xin cho em lời khuyên