Chuyện của em là thế này các mẹ àh, vợ chồng em lúc cưới nhau có một chút vốn liếng, đại khái là toàn quà tặng của người thân cho bọn em thôi. Sau ngày cưới chồng em cứ muốn ra bắc chơi thế là mẹ chồng em cứ sợ chồng em lấy số tiền vàng đó bán đi lấy tiền đi chơi, thế là bà góp ý với em phải giữ tiền cẩn thận. Sau đó em thu gom lại toàn bộ tặng phẩm đó mang sang gửi mẹ chồng, bà vui vẻ cầm hộ bọn em. Sau một thời gian lúc đó vàng lên khoảng 1,8 – 1,9 triệu thì bà đưa số vàng đó cho em đi bán nhưng lúc bà đưa thì bà có giữ lại của em 4 chiếc nhẫn 2 chỉ (tổng cộng lại là 8 chỉ). Bà nói với em những nhẫn tròn này bán không bị mất giá nên cứ giữ lại, thế là bà giữ lại hộ em, Em cầm số vàng kia đi bán tổng cộng được 15 triệu em cầm về và gửi lại bà luôn. Chồng em cũng biết hết những chuyện này, em có gì về cũng trao đổi lại với chồng em. Em đang mang bầu và chuẩn bị sinh nên hôm qua mẹ chồng em mới hỏi có lấy tiền ở chỗ 15 triệu đó đi sinh không, em nói không cần tới nên mẹ cứ giữ giùm em và tiện thể em hỏi luôn tới 4 cái nhẫn mẹ cầm của bọn em, thì đột nhiên mẹ ngớ người ra là mẹ đưa hết cho em rồi không còn giữ chúng nữa, sau đó me nói em kiểm tra hết đi xem có cất ở đâu rối quên không. Nhưng em đã kiểm tra toàn bộ phòng em đều không có, bà cũng kiểm tra phòng bà cũng đều không có. Em bây giờ rất khó xử không biết giải quyết thế nào khi bà nói sẽ đền lại cho bọn em. Em thì nói với bà rằng việc này cứ từ từ, hai mẹ con cùng nghĩ và kiểm tra lại xem, chứ còn ở trong nhà thì không thể mất đi đâu được. Phận làm dâu em không muốn mẹ chồng căng thẳng về chuyện này. Chồng em anh cũng nói thôi nếu không tìm ra thì quên đi và đừng nhắc lại nữa em cũng đồng ý với quan điểm đó của chồng em. Nhưng ở hoàn cảnh các mẹ thì em nên nói thế nào để mẹ chồng em và em đều được vui vẻ. Chia sẻ giùm em nha.