Chào các bạn, tôi tên Nam . Năm nay 35t năm 28t tôi có yêu và lấy vk . Vk tôi kém tôi 4 tuổi. Như mọi cặp vợ chồng mới cưới chúng tôi cũng khá hp và thành quả là 3 năm chúng tôi có với nhau 2 đứa con trai kháu khỉnh , ngoan ngoãn . Nhưng mọi chuyện bắt đầu từ đây gđ thi thoảng túng thiếu cộng với con cái ốm đâu nên hơi bí về tiền nong ,đôi lúc vk ck tui xẩy ra cái cọ .mẹ tôi là người phụ nữa hay gọi là phụ nữ ngày xưa . Chịu thương chịu khí nhưng hay khó tính 1 chút nên thi thoảng 2 mẹ con (mẹ-vk) có sẩy ra xích mích. Bố tui thì hay uống rượu và đôi lúc say có chửi nói mẹ và vk tôi! Vậy nên gđ ko lấy gì làm hp cho mấy. Chuyện gì đến cũng đến , góp gió thành bão tính tôi lúc đó cũng hơi ghen tuông , mà vk thì là người dễ tính nên khi đi làm có tiếp xúc với đồng nghiệp khác giới hơi quá . Vậy nên chúng tôi sẩy ra cãi nhau rùi nhỏ thành lớn vk bỏ về mẹ đẻ cùng đứa con thứ 2 mới sinh. Nói chung chúng tôi xa nhau gần 1 năm trong thời gian đấy ko ai nc và lh với ai! Nhờ sự khích lệ và động viên của mn sau 1 năm chúng tôi quyết định quay lại ở với nhau, mọi chuyện tưởng từ đây êm đẹp ai ngờ đc gần 1 năm chuyện nào lại vào chuỵen đó vk và bôa mẹ tui lại hay xẩy ra xích mích và chúng tôi lại căng thẳng tuy ko đến mức cãi nhau hay bỏ nhau , vẫn ăn ở ngủ chung với nhau nhưng ko còn đc quan tâm như bt nữa. Và trong thời gian này vk tôi đã dấu tui đi cặp bồ với 1 đồng nghiệp cùng cty . Tôi lại đi làm xa vài ngày hay 1 tuần mới về . Khi về mẹ tui có nói là vk tui tối thường hay gọi điện và nt với 1 ng nào đó. Tôi ko tin. Chuyện buồn đến gđ . Bố tôi mất lo cho bố xong mọi chuyện thì gđ tôi trở về trạng thái bt . Vk ck bắt đầu lấy lại tình cảm nhu xưa. Mọi chyện tôi tưởng như mọi khó khăn cách trở của vk ck tôi đã qua và đến ngày trái ngọt .

Nhưng không chuyện lớn đã xẩy ra . Tôi cay đắng và cảm thấy như muốn phát điên khi tôi biết vk tui cặp bồ ngày trước là sự thật họ cặp với nhau cũng đc nửa năm ăn ngủ với nhau rất nhiều lần . Tui có chứng cứ và vk tôi cũng thừa nhận . Nhưng vk tui nói đó là chuyện của nửa năm trước lúc đó do vk ck cãi nhau và do tôi ko quan tâm đến cô ấy.và giờ cô ấy đã từ bỏ cuộc tình đó và 1 lòng 1 dạ quay về với tôi và các con.và hãy cho e 1 cơ hội!

Nói vậy nhưng tôi cũng ko thể nào chấp nhận nổi, cứ nghĩ đến chuyện 2 bọn họ quấn lấy nhau gần nửa năm trời sau lưng tôi là tôi muốn phát điên .giá như có cây súng tui sẽ cho 2 bọn họ mỗi người 1 viên .

Bây giờ đầu óc tui rối bời và căng thẳng ko suy nghĩ đc gì hết. ( chia tay, chuyện đó tôi đã chuẩn bị) nhưng trước khi làm tôi muốn xin 1 chút ý kiến của các bạn! Mong mọi người phản hồi và cho ý kiến ạ.

Chân thành cảm ơn mn!