Mình viết câu chuyện này mà vẫn còn bàng hoàng chưa tin những gì đã xảy ra với gia đình nhỏ của bạn mình. Mới hôm nào bạn mình còn chưa hết niềm vui được làm vợ chồng của nhau rồi chỉ mới hơn 1 tuần gần đây thôi, bạn còn tràn ngập hạnh phúc khoe cô công chúa đầu lòng...

Vậy mà mình gần như ko tin nổi khi đọc FB của bạn, ngày 22/11: Em đã bỏ ba con anh thật rồi — with Gió Đêm at Benh Vien Thong Nhat.

Từ ngày hôm đó đến giờ, mình cứ như sống trên mây, cảm thấy sợ cuộc sống. Tại sao cướp đi hạnh phúc của một gia đình vừa mới thành hình? Mặc dù biết nhau cũng lâu nhưng mình chưa biết rõ hoàn cảnh nhà bạn. Bây giờ, bạn đang phải 1 mình trong căn nhà trống, cạnh người mẹ già vẫn chưa vượt qua cơn khủng hoảng. Và cô con gái vắng hơi mẹ từ những ngày mới sinh còn phải đang nằm trong bệnh viện Từ Dũ vì bố còn phải lo đám tang cho mẹ. Tại sao? tại sao? Mình cũng là bố, mình cũng không biết sẽ xoay sở thế nào với con gái khi không có mẹ vậy mà bạn mình... sắp sửa phải gà trống nuôi con ngay sau khi bé sinh.

Mình có tìm hiểu nguyên nhân, có vẻ như vợ của T bị hậu sản lên huyết áp sau khi sinh, mạch máu đứt đột ngột. Từ lúc bắt đầu bị đến lúc ra đi chưa đầy 24 tiếng. Các bác sĩ ở Từ Dũ cũng nói đây là một trường hợp rất hiếm gặp. Có thể lúc mang thai huyết áp có cao nhưng ko được chú ý.. không biết có phải tại năm rồng quá nhiều em bé không mà người ta không phát hiện ra kịp.

Mong ông trời thường T, thương 1 người tốt bụng đã bỏ nhiều thứ dấn thân vào con đường lập nghiệp hy vọng tạo ra được những món đồ chơi Made in Vietnam cho trẻ con Việt Nam, thương 1 người chồng cố gắng hết sức vì người vợ và hơn hết.. hãy thương 1 đứa trẻ sẽ phải lớn thiếu hơi ấm mẹ. Mong bé sẽ lớn ngoan.

P.S: mọi người có ai biết dịch vụ nào chăm sóc em bé sau khi sinh giá tốt không? Bạn mình giờ đang rối bời nên cũng cần ai đó giúp trông bé và dạy cách chăm bé.