Chào mọi người, thật ra mình k phải người nhiều chuyện đâu nhưng mà tức nước vỡ bờ quá rồi nên giờ mình phải ngồi đây kể cho mọi người nghe về bà mẹ chồng quá quắt của mình.

Chả là mẹ chồng mình thì suốt ngày đi nói xấu người khác. Rồi đến tai họ họ lại đến nói với vc mình. Mình là con dâu nên chẳng nói đc gì, chồng thì góp ý vài câu. Được vài hôm lại nói xấu con dâu. Cứ nhằm lúc mình ngủ trưa hay vắng nhà là vay tiền con trai. Chả hiểu để làm gì. Sáng đầu năm 2vc còn đang ngủ thì Mc ra đập cửa rầm rầ bảo đưa tiền để mẹ đi đóng tiền điện cho. Chẳng biết hết bao nhiêu nên đưa thừa ra. Ai ngờ tiền thừa mẹ cũng k trả, hóa đơn điện mẹ cũng k đưa. Được 1 lúc lại đập cửa thình thình bảo thằng con nhà hàng xóm bị sốt phải cấp cứu, cho mẹ vay 1-2 trăm để mẹ cho nó vay...không thì 2-3 trăm cũng được...Lúc chồng mình giở ví ra lại đế thêm câu 4-5 trăm càng tốt. Trong ví còn đúng 550k thì đưa 500k cho mẹ, 2vc sáng dậy nhịn đói X-( . Từ ngày cưới nhau ai nhìn vào cũng bảo mình sướng lấy chồng về đã có nhà 3t ở rồi ở nhà ăn chơi. Nhưng có ai biết từ lúc cưới đến giờ mẹ chồng mình chưa cho 1 đồng vốn nào để 2vc làm ăn. Mình phải hỏi bố mẹ đẻ gần trăm triệu rồi mà chẳng đâu vào đâu cả. Có bao nhiêu là bà mc bòn mót hết. Chồng thì trẻ con, chả biết sn~ gì. Hồi mới cưới mẹ đẻ có cho sợi dây chuyền 4 chỉ làm của hồi môn. Về nhà chồng mc thấy mình đeo liền bảo "Đưa mẹ cất đi cho chứ ra đường nó giật đứt cổ", mình tin nên đưa mẹ giữ hộ. 1 tuần sau thì chồng thú tội là mẹ bán dây chuyền của vợ rồi. Từ đấy mình chuyển ra ở riêng, vay vốn dưới ngoại mở cửa hàng bán tranh thêu tay (Do nhà ngoại có xưởng thêu nên chỉ việc lấy hàng lên bán thôi). Thế mà mc mình cũng phá đám. Chả là bà có mở quan net ở nhà nhưng ít khách vì đầu ngõ có quán mới chuyển đến, nhà mình lại trong ngõ. Thế là xúi chồng mình bắt mình dẹp tranh sang 1 bên để bà chuyển máy tính ra. Rõ ràng là tiền mình bỏ ra thuê nhà mà bả cướp trắng luôn. Ức quá gọi điện cho bố mẹ lên. Bố mẹ mình lên chưa kịp nói gì thì bả chửi xơi xơi bảo "Tôi xin trả về, chứ k chấp nhận được người con như vậy. Tôi chỉ bảo cho mẹ để nhờ mấy cái máy tính thôi mà không cho...

Còn nhiều điều bức xúc lắm nhưng không tiện kể ra thui mọi ng ạ T^T. Bây giờ thì cả chồng cả mẹ chồng đều biết họ quá trớn nên chẳng nói gì được mình cả. Với lại mình cũng chẳng làm gì quá quắt...