Các mẹ tư vấn dùm mình với.

Vợ chồng mình ở riêng từ khi cưới ( vì nhà chồng ở we, 2vc mình làm o binh dương), nên khi sinh bé có nhờ mẹ chông xuống chăm một thời gian. nhưng theo mình nghỉ thì mẹ chồng mình ko hề thương con cháu tý nào ( lí do vì sao mình sẽ kể chi tiết rùi các mẹ xem có phải thế ko nhé).

trước sinh khoang 1 tuần thì mc xuống, vì minh sinh 12al nên ba nóng ruột muốn về tết. bà bắt mình phải đi bộ nhiều đẻ sớm cho bà về, rồi đến ngày sinh mình thì đang đau bụng và đang trên đường lên bệnh viện bà không động viên được câu nào mà còn bảo lên rùi đẻ nhanh cho mẹ tron con vuông để bà về. Mình sốc với câu nói của bà nhưng ko nói gì.

đến lúc sinh xong dang nằm ở bv thì mới nản hơn. m sinh mổ nên ko dậy đi lại hay tự làm mọi việc được lại chẳng ăn uống đuoc5 gì nên rất đuối. mà tối lại bà xách chiếu ra hành lang và ngủ để mặc bọn mình.oxa cung mệt nên tranh thủ ngủ trong lúc mình chưa có sữa cho con nên pải pha sữa ngoài rùi con chưa quen nên mè nheo cứ thế 2me con cứ ôm nhau cả đêm bà vào ngó cái rùi ra ngủ tiếp ko hề hỏi lấy một câu hay đỡ đần mình tí nào. Rồi khi mình đói nhưng lại ko ăn cháo được( mới mổ chỉ cho ăn cháo mà) nên nhờ bà pha dùm ly nước đường thì bà bảo uống nóng và ko pha cho luôn. mà lúc đó mình mệt và đói lã ra rui vi cả 4 ngày liên tục mình ko ăn đuoc5 miếng gì cả. có bà đó ko lẽ mình lại đi nhờ hàng xóm???bực mình quá m phải gọi cho oxa lện( lúc đó oxa dang di ngủ vì ban đêm phải thức chăm con phụ mình mà) làm cho uống. trong thởi gian chờ mẹ mình vào nên oxa bảo bà ở lại thêm. Về nhà ở thêm 2 ngày mà quần áo của cháu bà chỉ giặt cho đúng 1 lân vào hôm mới về, ngày hom sau thi mẹ mình vào nên bà để cho mẹ mình vào giặt. bé hết đồ mặc bà hiến kế là buộc tả để lòi "chim" cho bé câu ra ngoài khỏi ướt tã??????lại sốc thêm lần nữa. và hôm tối mẹ mình vào đó là bà về luôn. bà cũng ko thèm nấu cơm hay lấy dùm quần áo phơi ngoài vào. mẹ mình vào tới nới là 6h tối rối mới bắt đầu nấu ăn, giặt đồ và nấu nước tắm cho mình. Mình vẫn im lặng không nói gì rui.lúc bà về mình vẩn gửi tiền cho bà về ăn tết đàng hoàng. nhưng thực sự là mình buồn lắm.

rồi khi mình đi làm lại nên có nhờ bà xuống chăm cháu một time, bà xuống được 1 tuân thì đòi về, mình vẫn đưa tiền cho về 10 ngày rui bà xuống lại. vua xuống hôm đâu tuần giơ lại đòi về nữa.

Chiều hôm trước oxa đi làm chưa về, bé em gái mình đi hoc nên mình nhờ bà cho bé ăn( mẹ đút bé mè nheo ko chịu ăn) thấy bé khoc wa nên mình bảo " bé khóc quá thì thôi mẹ ah" vậy là bà bảo "nó có khóc trào máu mắt cũng phải ăn" và giận mình. Thực ra bé nhà mình cũng hơi biếng ăn nhưng khi nó chịu ăn là ăn thôi con ko ăn thì ép kiểu gì nó củng ko ăn mà khóc nước mắt giàn dụa ra thì ăn vào cũng tác dụng gì cơ chứ?

các mẹ xem minh làm thế đúng hay sai ?????????????thực sự mình cung ko nghĩ la mình sai đâu