Chuyện là vk ck mih cưới đc gần 1 năm,nhưng tâm sự thật vs các mẹ là hai vk ck khó hòa hợp.ko biết có phải do tg tìm hiểu quá ngắn hay ko.Nhưng về sống vs nhau gần năm thì cãi nhau và viết đơn ly dị ko ít lần,gần bằng số tháng ở cạnh nhau rồi

Thật sự mình là đứa rất ương,ck mình thì bảo thủ,mình thì ích kỷ,ck mình thì vô tâm,mình hay đòi hỏi,còn ck mình thì hay nhớ dai...

Có thể đó là 1 phần mình hiểu đc từ ck,hoặc là mình có cái nhìn quá là tiêu cực về ck,nhưng về mình thì mình ko dám lấp liếm những gì mình sai hay ko tốt đâu

Nhiều lần mình nghĩ,ck ko thay đổi đc thì mình phải học cách chấp nhận và tự thay đổi cho phù hợp,chứ mới cưới sao có thể nói ly dị,ly dị dễ vậy đc

Nhưng mình cứ gắng thay đổi bản thân lại chỉ dc chốc lát

Đúng như ngta nói,bản tính khó dời,tính mình chak chẳng ở dc vs ai

Rồi mình có bầu,bây h là tuần 11 rồi,nhưng thú thật vs các mẹ,từ luk biết có bầu tới h,sự xung đột của hai vk ck càng gay gắt,thậm chí còn có luk liên quan sang cả người lớn

Trc mình hay là ng đề nghị ly dị,nhưng bây h,ng đề nghị lại là ck mình

Mình nghĩ lo cho con,nên ko dám nghĩ đến ly dị gì hết

Nhưng suy mãi rồi cũng lo xa,nếu sinh con ra,rồi để nó nhìn thấy cảnh bố mẹ ko hạnh phúc,sự cãi vã,bất đồng trong gia đình liệu có phải điều tốt

Mình mong hai vk ck tìm dc tiếng nói chung,nhưng gắng mãi cug ko hòa hợp đc,rồi mih nghĩ có con ck mih cũng sẽ cùng mình thay đổi,nhưng mọi sự lại tệ hại hơn

Cứ như cái vòng quanh luẩn quẩn,ck mình xa mình,xa cả con

Đọc dc những dòng tin nhắn của ck mình cho ng con gái khác mà mình đau xót.Mình đã thật sự chẳng còn vị trí nào,hay chẳng đáng để ck mình chia sẻ hay bận tâm nữa hay sao?chí ít ra mình cũng đang mang thai đứa con chung của cả hai cơ mà.

Đêm khuya đợi ck,nhìn ck say trong cơn men,nghe ck nói về mình bằng những lời lẽ chán nản,bất cần,trong mắt ck mình trở nên xấu xí,đòi hỏi,sống ko ra gì,ko biết điều,ăn bám,ko tự lập,ko học hỏi,uốn éo,học đại học cũng chỉ bằng ấy thôi,rồi ăn vs đẻ cũng ko xong,ko phải là ng phụ nữ a ấy cần...tim mình cứ lặng dần đi.Mình tệ vậy ư?

Bây h câu cuối của ck mình cho những cuộc trò chuyện của hai vk ck là kết thúc đi

Ck mih ko còn muốn lắng nghe,hay nói thẳng như a ấy nói,là đã rất chán mình rồi

Ba lần cãi nhau gần đây,a ấy chủ động đòi ly dị

Mỗi lần đó mình lại im lặng,vì mình ko biết nên làm sao nữa đây???