Chuyện là thế này các bác ạ. Vợ chồng e lấy nhau đc mấy năm. Trong mấy năm qua cũng có lúc cơm không lành canh không ngọt. Nhưng cũng chẳng đến mức to tiếng như ngày hôm nay. Lúc ăn cơm hai vợ chồng cãi nhau từ cái chuyện chẳng biết bắt đầu từ đâu.

E : Thế được rồi. Tốt nhất giờ giải thoát cho nhau. Tôi ko muốn sống với anh. Anh cũng nói ko có tôi thì anh khác hơn nhiều. Vậy ly hôn. Tôi viết đơn. Anh ký.

C : Viết đi. Anh ký luôn. Sợ gì mà ko ký.

.

.

.

Ngay lập tức vợ vào mạng lần mò cái mẫu đơn. Viết được nửa chừng anh lấy cớ ra ngoài. E vùng vằng ko cho anh đi. Nhưng anh vẫn đi bằng được. Anh nói cứ để đơn đấy. Anh 6h chiều về sẽ ký. Giờ anh phải ra ngoài. Cả một buổi chiều e nhắn tin khủng bố anh. Cả trên điện thoại , cả trên facebook. Đúng là một khi phụ nữ không giận thì thôi. Giận rồi không kiểm soát được bản thân mình. Tầm 5h chiều e phải ra ngoài mấy tiếng.

Sau khi e ra ngoài. Lòng dạ cũng vẫn rối. E thấy rằng mình tệ quá. Chuyện không có gì nếu mọi người biết nhỏ tiếng với nhau hơn. Ngộ nhỡ anh ký thật thì sao nhỉ? Thế thì sống tiếp với ai? Ân hận quá Em cứ lung bung câu hỏi ấy. Đến khi về nhà. Việc đầu tiên là e phải chạy đến bàn xem đơn ly hôn của mình. Chồng em ký tên thật các bác ạ. Nhưng cách anh ấy ký tên làm em hiểu. Anh ấy yêu em rất nhiều. Em tự dặn lòng mình. E phải thay đổi. Một người chồng có tri thức, không hút thuốc, không uống rượu, không gái gú. lại rất yêu vợ, chưa bao giờ nặng chân nặng tay với vợ cho dù tức thế nào. Vậy sao e lại có thể đánh mất người chồng ấy đc chứ. Sau việc này em mới nhận ra. E cần bên anh ấy suốt cuộc đời này. Sẽ ko bao giờ em viết cái đơn thứ hai. Và sẽ không bao giờ e nói kiểu xúc phạm ấy 1 lần nào nữa.

Em xin đc nói thêm, lúc em ra ngoài , E đi để lại đơn và 1 mẩu giấy nhắn đầy thách thức và rất xấc xược : " Tôi căm ghét anh. Ly dị đi. Hứa là làm. Không là con chó. Tôi không sống với chó".

Anh ký tên bên chỗ người chồng :"chó".

Vậy nên lát anh về, việc đầu tiên của e là xin lỗi anh ấy. E cũng hi vọng anh ấy sẽ đọc được bài viết này. Hi vọng vợ chồng mình sẽ không to tiếng như ngày hôm nay nữa.@};-