Em chào các anh, các chị trên diễn đàn,

Bình thường em là người hay che giấu suy nghĩ và nỗi lòng của mình. Có tâm sự gì em cũng thường giữ cho mình rồi dần dần những vết thương cũng sẽ dần liền sẹo.

Nhưng hôm nay em thật sự rất tồi tệ, cảm giác như đây là ngày đau buồn nhất mình từng trải qua.

Người đàn ông thứ nhất:

Em quen anh lúc mới đi làm. Lúc ấy em có nhận thêm việc làm ngoài cho 1 công ty và quen anh. Qua tâm sự em biết anh là người đàn ông đã có 1 đời vợ và 1 cháu gái. Cháu hiện đang ở cùng vs anh. Ngay từ những lần đầu tiên gặp, anh đã bày tỏ yêu đương với em, rằng em là cô gái trong sáng và chân thật nhất anh từng gặp... Công việc kinh doanh của anh nhiều áp lực nhưng ở bên em anh thấy thật bình yên...bla...bla...bô...bô....

Lúc ấy em cũng đơn giản, tin tưởng anh hoàn toàn. Anh đưa em đi gặp đối tác, khách hàng của mình và đều giới thiệu em là bà xã của anh. Em giới thiệu anh vs bạn bè cùng gia đình, ai cũng đều nhận xét anh là ng đàn ông tốt, đáng tin cậy. Em hoàn toàn vô tư, mấy lần anh đưa con gái đi chơi cùng em rất quý bé, rất muốn làm 1 ng mẹ tốt của bé.... Em mơ mộng về 1 gia đình nhỏ...

Tuy nhiên có một đôi lần mẹ em nhắc em nên bảo anh đưa cho xem giấy chứng nhận ly hôn cho chắc chắn vì đàn ông nhiều kẻ tiểu xảo lắm. Em ko nghe lời mẹ, hoàn toàn tin rằng anh đã ly dị vợ.

Rồi anh bảo em tuyển dụng người làm giúp anh. Em tuyển đc vài người, trong đó có 1 cậu bé đặc biệt tỏ ra quý mến và hay nói chuyện với em. Cậu ấy đi làm có chuyện gì, công việc ở cty như nào cũng đều chia sẻ với em. Và chính cậu ấy đã tiết lộ cho em biết: Hôm nay vợ anh đã lên Hà Nội, còn đưa theo 1 đứa nhỏ tầm 1 tuổi lên nữa.

Em như điếng người. Em hỏi anh rõ mọi chuyện thì anh mới thú nhận là chưa ly dị vợ. Lật lại ký ức thì hóa ra thời gian anh quen em chính là lúc vợ anh đang mang bầu đứa bé thứ 2.

Em đau khổ vô cùng. Em tự hỏi bản thân luôn muốn làm 1 ng tốt nhưng hóa ra cuối cùng lại là con giáp thứ 13 trong truyền thuyết. Em đề nghị chấm dứt nhưng anh cầu xin em đừng bỏ anh. Anh quá yêu em, anh thực sự vs vợ đã ly thân và giờ chỉ còn là trách nhiệm vs con, đứa bé thứ 2 chỉ là sự cố ngoài ý muốn,,, vân vân và mây mây... Vì lúc ấy đã yêu anh và 1 phần con quỷ ích kỷ trong bản thân trỗi dậy, em đã đồng ý cho anh thời gian để làm thủ tục ly hôn.

Tuy nhiên 1 mặt khác trong lòng em ko ngừng giày vò, hành hạ bản thân mình. Ko ngày nào em ko sỉ vả, trách móc bản thân là kẻ khốn nạn đã can thiệp vào cuộc sống gia đình của ng khác. Dần dần em đủ quyết tâm... Em yêu cầu chia tay.

Anh vẫn tiếp tục cầu xin em đừng bỏ anh và hứa sẽ làm thủ tục ly dị sớm, anh đã hỏi luật sư nhưng thủ tục còn nhiều vướng mắc... Rồi đến 1 thời gian sau, anh bảo giờ cv anh gặp khó khăn, anh vay nợ chồng chất, thậm chí còn vay cả xã hội đen, em thương anh quá, có bao nhiêu tiền tiết kiệm mang ra đưa cho anh hết, thậm chí còn vay thêm cả ngân hàng để lo giúp anh.

Đến giờ nghĩ lại mà em vẫn thấy mình ngu, quá ngu. Rồi 1 ngày, bất chợt em tỉnh ra, em tự thấy bản thân mình sao lại phải khổ như này, em là đứa con gái bất hiếu, đáng lẽ bố mẹ em phải xứng đáng có được 1 ng con rể tử tế chứ ko phải 1 kẻ chỉ suốt ngày dối quanh như này... Em tỉnh ngộ và chia tay ngay lập tức. Ko hề cho đối phương cơ hội cầu xin nữa.

Sau này em có đòi lại số tiền kia (Vì lúc ấy anh đã dõng dạc tuyên bố tiền này là anh vay em), và em đã đòi 2 lần rồi nhưng mới đc 1/3.

Kể thêm ngày anh bảo anh khó khăn ấy, anh có nói vs em mới đc ng ta nhượng lại cho 1 cái xưởng. Nhưng hiện giờ tên anh đã trên blacklist của ngân hàng, nên bảo em đăng ký đứng tên công ty mới, và sau đó em đứng tên chủ doanh nghiệp vay cho anh 500tr. Lúc ấy em lo cho anh nên định đồng ý nhưng mẹ em nhất quyết can ngăn. Vì vậy em đã từ chối.

Sau khi chia tay anh khoảng 6 tháng sau, tình cờ em check thông tin, thì phát hiện ra anh đã lập 1 cty mới rồi thật. Và ng đứng tên cty đó là tên 1 ng phụ nữ, ko phải vợ anh và em cũng ko từng biết trc đây.

Vậy là đã có 1 con mồi tiếp theo sa bẫy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hondacodon8x