Chào các chị. Em thì em chưa lấy chồng nhưng xin mạo muội mở topic bên Gia đình vì các chị có gia đình rồi chắc sẽ có nhiều kinh nghiệm trong chuyện này. Mong các chị cho em lời khuyên.:Angel:

Số là người yêu em có mấy đứa em gái rắc rối lắm cơ, em cứ quay như chong chóng, chẳng biết phải làm gì với chúng nó. Bọn em định khi nào em ra trường rồi sẽ cưới nhưng trước khi cưới chắc em cũng chết mất với mấy bà cô này thôi.:Crying:

Đứa thứ nhất, tên A: Là em gái ruột của người yêu em. Hơn em 3 tuổi. Nó thì nó rất quý em, toàn nói tốt cho em với nhà nó. Nhưng phải cái con này nó ki thì thôi rồi, cứ phải gọi là vắt cổ chày ra nước, ăn ko dám ăn mặc ko dám mặc.:Nottalkin: Bây h lấy chồng thì lại được cả đôi. Ngày xưa người yêu em nuôi cho nó ăn học mấy năm học đại học, rồi lại học văn bằng 2 mà lúc anh khó khăn, cho anh vay được dăm bảy trăm 1 triệu thì nói lên nói xuống, mắng anh ko ra 1 cái gì. Em nghĩ bụng sau này về làm dâu mà phải ở với bà mẹ chồng và con em dâu (ki bo như nhau luôn) thế này thì em chết. Tính em đã mua cái gì thì phải mua cho ra tấm ra món, chứ ko mua đồ vớ vẩn. Mà đã mua đồ xịn thì tất nhiên nó phải đắt. Mua về rồi lại lời ra tiếng vào thế này thế nọ mệt lắm.:Sigh:

Đứa thứ 2, tên B: Con chú ruột của người yêu em. Hiện tại nó đang thất nghiệp nên ở cùng với người yêu em lo cơm nước cho anh ấy với cả nhân viên của anh ấy. Gia đình con này thì có quan hệ mật thiết với gia đình người yêu em. Người yêu em cũng rất thương nó vì hoàn cảnh gia đình mà phải nghỉ học sớm để đi làm kiếm tiền. Phải cái tính con này cứ thất thường, lên lên xuống xuống như thủy triều ý, chẳng biết đằng nào mà lần. Cảm giác như ai cũng phải chiều nó. Nó mà đang tức ai thì mặt nó cứ sưng vù lên như bị ong đốt ấy, chẳng ai làm gì nó nó cũng mặt nặng mày nhẹ. :RollingEy: Ngay hôm đầu tiên gặp nó, em chẳng quen biết, chẳng làm gì mà mặt nó cũng sưng lên. Sau này hỏi ra thì hóa ra là em nhờ nó rán chả mực với chả cá em mang đến cho nhà anh ấy thì nó nghĩ là em sai nó, coi nó như là người giúp việc, mà em nói chị chị em em rất nhẹ nhàng nhé. Bó tay.com. :rolleyes:Đã thế nàng ấy lại còn đa sầu đa cảm, mong manh dễ vỡ động tí là rơi nước mắt... Tính cũng ki bo y như con A. Hình như cả nhà ng yêu em trừ anh ấy ra ai cũng kia thì phải :Sad:. Mà tính em thì phổi bò, có gì nói ngay, gặp phải con bé trái tính trái nết thế này vì người yêu em mấy lần em với nó suýt cãi nhau em đã phải nhẫn nhịn lắm lắm, mặc dù nó hơn em 3t. :Worried:Theo tử vi thì tuổi em với nó ko hợp nhau nữa. Nhìn mặt đã ghét. Phẫn nộ :Sad:. Chán.:Thinking:

Đứa thứ 3, tên C: Con chú ruột của người yêu em. Em thì em chưa tiếp xúc nhiều với nó nhưng em cay cú mãi vì con thấy con này rất điêu, mấy lần chọc gậy bánh xe cho em với con B cãi nhau.:RaisedEye Em là em ghét cả nhà con này cơ, vì nhà nó sống chả ra gì. Nhà nó có xích mích với nhà người yêu em, mẹ nó còn chửi bố người yêu em ko ra gì, thế mà nó với em nó cứ có việc gì hay cần vay tiền là lại đến hỏi người yêu em, chẳng hiểu mặt dày đến đâu nữa. Em chưa có nhiều dịp tiếp xúc với con này nhưng nghe kể thì nhà nó cơ hội lắm, toàn bòn rút của người yêu em. Tính em lại thích sòng phẳng nên càng ghét.:Nottalkin:

Người cuối cùng: Chị con bác của ngừoi yêu em. Bà này thì em càng ít tiếp xúc. Nghe chừng gió chiều nào xoay chiều ấy.:RaisedEye

Đấy, tình hình là như thế các chị ạ. 4 đánh 1 ko chột cũng què. Em là em chẳng có tí ti cảm tình gì với ''địch'' rồi nhưng em vẫn ém quân, ko thái độ gì. Song rõ ràng là về lâu về dài thì phải có kế hoạch hành động cụ thể, quân ta ko thể để bị yếu thế. :cool: Em là em ngại nhất cái vấn đề là địch rất đoàn kết, chỉ cần em manh nha hành động thôi là địch lại họp nhau bàn chiến thuật đổi phó.:Smug: Nguy hiểm hơn là ''tiếng tăm'' có thể bị đồn thổi về tận quê, lúc ấy thì em biết làm sao??? :Crying:. ''Được'' cái nữa là người yêu em cũng bênh người nhà lắm. Em cũng ko muốn anh ấy khó xử giữa 1 bên là chị em trong nhà 1 bên là ng yêu, em cũng đã ra sức lấy lòng ''địch'', mong muốn hòa vô điều kiện nhưng họ cứ soi mói em, vạch lông tìm vết chỉ vì... nhà em ở HN và tương đối khá giả :Laughing: Nhưng các chị ơi ko chiến đấu chẳng nhẽ cứ để bị bắt nạt mãi, rồi sau này về làm dâu thì 1 cổ 5, 6 tròng thế làm sao em chịu nổi :Crying:.

Helpppppppp meeeeeeeeeee.........