Chuyện của em cũng chưa có gì nghiêm trọng, nhưng em ko yên tâm nên lên đây xin lời khuyên của các anh chị.

Chồng em có đứa cháu gái sinh năm 89, cháu nhận thôi chú ko phải họ hàng. Chồng em xin cho nó vào làm ở cty giúp việc cho anh ấy khoảng hơn năm ( anh ấy là kế toán trưởng) và cho ở nhờ nhà em. Gần đây em thấy họ trở nên thân thiết mà ko biết phải nghĩ thế nào.

Chồng em năm nay 33 tuổi, đẹp trai, ứng xử khéo nên được mọi người rất quý mến. Còn đứa cháu ko sinh nhưng khéo mồm. Vì em bận con nhỏ nên buổi sáng em bảo nó nấu cơm mang đi làm cho hai chú cháu cùng ăn, chồng em cũng quý nó. Mấy hôm trước em thấy chồng em có hai cái áo mới, em hỏi thì bảo cái T tặng, đến hôm nay em thấy nó dùng điện thoại của chồng em và nó bảo chú cho cháu mượn (chồng em có hai điện thoại), họ rất hay đi với nhau vì làm cùng cty. Hôm trước em đùa bảo hay làm mối cái T cho bạn của anh thì anh ko nó gì nhưng có vẻ ko thích. Vừa mới hôm qua thôi họ đi chúc tết mọi người ở cty cùng nhau xong đi thăm họ hàng đến 9h mới về trong khi đó em gọi về từ 5h30 vì em rất bận, em mới sinh cháu thứ 2 được hơn tháng, và còn nhiều chuyện nữa chồng em cùng hay kể với nó.

Không biết có phải em quá đa nghi hay ko, nhưng em cứ có cảm giác ko yên tâm chút nào.

Mong các anh chị cho em lời khuyên tránh cảnh "lửa gần rơm lâu ngày cũng bén"