hình ảnh

Em tên Ngọc Anh năm nay 23 tuổi, cái tuổi mà các chị các cô sẽ biểu môi kiêu trẻ trâu mà cưới chồng sớm. Dạ vâng! Em lấy chồng cũng khổ lắm, đó là khổ cái tâm chứ không khổ về vật chất, mỗi sinh hoạt của em hay bất kể hành động gì đều có hàng xóm soi mói...

Các chị chắc cũng gặp phải rồi đúng không?

Đầu tiên là nghĩ học em đi lấy chồng, vì đám cưới vội vàng nên hàng xóm nghĩ chắc "nó có bầu trước (ăn cơm trước kẻng) rồi mới cưới, xong đám cưới thì lại nói kiểu như so sánh không lo học hành mà yêu đương rồi khổ, chắc thằng đó giàu hay thằng đó nghèo.... Đủ kiểu muôn thuở so sánh.

Khi bắt đầu mang bầu vì chồng công tác xa nên việc đi khám thai kỳ hay đi đâu mình cũng 1 mình thế là lại nhiều người thầm thì "chồng con đó đâu sao thấy đi toàn 1 mình"

Nghe cũng tủi nhưng cũng có lý do chứ các chị ,chị em nào sống mà cứ phải để ý sắc thái của xóm giềng chưa ?

Không có xe thì kiêu nhà gì không mua nổi cây xe, mua được rồi thì lại xì xào tra khảo xem tiền đâu mà có mua xe vậy?

Về nhà mẹ đẻ ở thì lại nói con gái lấy chồng mà sao suốt ngày về nhà mẹ chắc tụi nó có vấn đề gì rồi..

Còn ở nhà chồng hoài không về thì kiêu con đó bất hiếu ba mẹ nó ở đây mà ít thấy nó về thăm . ...

Chuyện con cái có chị sinh con ra thì bị bàn luận, đẻ có mấy ký mà sinh mổ xưa sinh mấy đứa liền có đụng dao kéo gì đâu ,mấy đứa này chắc ăn làm biếng suốt ngày nằm ....

Hay đại loại đi đâu 1 thời gian về tự nhiên đẹp như thiên thần lại bị đồn thổi chắc nó thôi chồng cặp đại gia gì đó rồi nên đẹp ra ....

Em mà nói chắc tới sáng cũng không hết, có chị nào gặp kiểu vậy không vào tâm sự cùng em nha. 😍