Theo các bạn là cái việc chúng ta sống thử trước hôn nhân thì liệu chúng ta có còn đủ dũng cảm để có thể bước vào cuộc hôn nhân chính thức hay không? Mình đã từng nghe một người chị kể lại rằng chị ấy đã từng có cái trải nghiệm sống thử với người yêu của chị trước hôn nhân. Và chị ấy nói với mình rằng đó là một cái điều mà chị cảm thấy hối hận nhất cho đến tận giờ phút này, nếu như có cơ hội được quay trở lại quá khứ thì chị sẽ không bao giờ thử trải nghiệm cái cảm giác đó một lần nào nữa. bởi vì chúng ta là con gái, khi mà chúng ta chấp nhận sinh sống với người yêu mình như một cặp vợ chồng trước khi cưới như vậy thì sẽ có rất là nhiều cái lời thị phi, những cái lời độc địa nói ra nói vào mà cái người chịu thiệt nhất là chính bản thân của người phụ nữ chứ không ai khác. và lúc đó chị mình đã dọn về sống chung với bạn trai và gia đình của bạn trai chị ấy, và chị ấy nói rằng cái khoảng thời gian đó tuy không dài nhưng đối với chị ấy nói giống như là một địa ngục vậy. Khi mà bạn trai chị ấy dắt chị ấy về nhà ra mắt với ba mẹ và nói là sẽ sống thử cùng chị trước khi cưới, lúc đó là mẹ của bạn trai chị không hề thích chị một chút nào cả, nhưng vẫn chấp nhận cho chị ở lại sống cùng.Và một cái khoảng thời gian đó thì chị bị mẹ của bạn trai nói ra nói vào, và bị áp bức rất là nhiều. Mẹ của bạn trai lúc nào cũng coi thường chị, và cho rằng chị là một đứa con gái không ra gì bỏ nhà và đi theo con trai của bà ấy và bà ấy cứ khẳng định rằng chị là một đứa ăn bám và không làm được gì cả. Ngày nào chị cũng phải nghe những lời mắng chửi, những lời khinh bỉ từ mẹ của bạn trai, nhưng vì quá thương bạn trai của chị cho nên là chị chấp nhận nhẫn nhịn và không có một chút kháng cự nào cả.

Thậm chí mẹ của bạn trai chị còn đi nói với hàng xóm rằng chị là đứa con gái hư hỏng bỏ nhà về đây ăn bám con trai bà ấy. Suốt 3 tháng sống chung thì chị mới nhận thấy bạn trai chị cũng đã thay đổi, hai người cãi nhau nhiều hơn và chị cảm thấy tình cảm ngày càng nhạt dần. Lúc đó chị mới cảm thấy hối hận với sự lựa chọn ban đầu và chị đã quyết định chia tay để giải thoát cho chính bản thân chị. Cho nên là con gái thì chúng ta phải biết giá trị của bản thân mình, đừng vì tình yêu mù quáng mà đưa ra những quyết định sai lầm để rồi chỉ có bản thân mình là người chịu thiệt thòi mà thôi.