Một câu chuyện đọc được trên mạng

Chàng trai Viết:

Chúng em tuy sống 1 nhà nhưng ko nói chuyện gì cả - hai đứa đi làm cùng 1 công ty - đến nơi ai làm việc nấy - khi cần trao đổi gì thì...email hoặc nhắn tin qua di động

Về nhà - cô ấy vẫn cơm nước cho cả nhà ăn chung - nhưng chúng e cũng ko có gì để nói với nhau - em dành thời gian chơi với mẹ, lo cho công việc và giải trí trên điện thoại, internet, còn cô ấy cơm nước - dọn dẹp xong cũng rúc vào phòng riêng

Vậy...chúng em có nên tiếp tục sống với nhau không?

Em thật sự cũng ko có nhiều thời gian cho cô ấy niềm đam mê của em là giải trí trên máy tính và điện thoại - bất kỳ khi nào rảnh em chỉ muốn cầm điện thoại chơi game hoặc đọc truyện - tin tức trên đó thôi - mặc cho cô ấy khuyên bảo, buồn phiền em vẫn không bỏ được thói quen này - bây giờ lại có thêm mẹ em - em sợ bà buồn nên phải cố gắng dành thời gian cho bà - em ngồi trò chuyện với bà cho tới khi bà đi ngủ rồi em bắt đầu làm việc, do tính chất công việc nên em thức khuya - khi cô ấy ngủ thì em còn thức, nên có thể nói dù làm cùng 1 công ty - ở chung 1 nhà - nhưng chung em hầu như không có thời gian cho nhau - bây h trong nhà em cô ấy như 1 cái bóng, lại không hợp tính với mẹ em nên càng như cái...bóng vật vờ trong nhà.

Chuyện tình cảm vợ chồng cũng hầu như không có vì không có thời gian - mà em cũng bận lo cho mẹ và công việc nên cũng chẳng còn thời gian gần gũi với vợ

Em không biết như vậy thì tiếp tục sống với nhau làm gì? - với em - mẹ là trên hết - là người đã sinh và nuôi ra em - em có trách nhiệm với bà, và không được phép làm bà buồn dù chỉ 1 việc nhỏ

Vợ thì chỉ là chiếc áo, rách áo này còn thay được áo khác dù cô ấy đã hy sinh cho em rất nhiều - giúp đỡ em rất nhiều, em biết mình nợ cô ấy nhiều lắm nhưng mẹ thì chỉ có 1 - liệu em nghĩ thế thì có đúng không các mẹ? - hiện tại chúng em cũng chưa có con

Xin các mẹ cho em lời khuyên ạ?