Chửi như vậy có quá đáng lắm ko trong trường hợp của em?

Xin chào mọi người, em xin nhờ mọi người tư vấn cho em trường hợp sau:

Em quen người này, hứa hẹn đám cưới em cuối năm nay, nhưng đến khi em có bầu (em ko ngờ em lại có bầu vì em ko cố tình, accident thôi) thì ko chịu lấy em, giờ mới khai thật là đã có vợ con ở dưới quê. Mặc dù đau khổ , nhưng em cố gắng giữ bé vì ko dám bỏ con. Thì anh lại nói rằng, em cố tình có bầu để lấy tiền, rồi ko phá thai vì âm mưu gì đó... Rồi còn nói em rằng: Nếu ko cố tình có bầu để lấy tiền, thì tại sao trước đây em cũng có bạn trai, em ko có bầu với mấy thằng đó đi mà lại có bầu với ảnh. Thực sự, em hỏi anh ấy ko lấy thì có thể giúp đỡ em lúc em mang thai ko? Và lúc con em còn bé vì em sợ ko nuôi con nổi, thì anh nói em ngày nào cũng đòi tiền (trong khi em ko có).

Vì hai câu nói trên và vì anh lừa dối em chuyện có gia đình, em cảm thấy bi xúc phạm trầm trọng về em và bé (em giữ bé ko phải vì một chút tiền nhỏ nhoi, em giữ bé vì tình mẫu tử, em phải chịu bao nhiều là khó khăn, hy sinh cả tương lai, một chút tiền nhỏ nhoi đâu đáng em làm vậy mà nói em giữ bé vì tiền huhu), em tức quá mới chửi Đ. M. và M. D. (đó là 2 từ đầu tiên em chửi từ nhỏ đến bây giờ, em chưa bao giờ chửi ai như thế, vì em chưa bao giờ gặp ai khốn khiếp như vậy).

Em muốn hỏi mọi người, có phải em đã quá khi dùng từ nay ko? Nhưng em bị xúc phạm quá mọi người ạ.....! Nếu các mẹ trong trường hợp em, các mẹ có chửi vậy ko?