Chào các mẹ, mình là một thành viên mới đã theo dõi WTT từ rất lâu rồi nhưng hôm nay mình muốn chia sẻ tâm sự của mình. Năm nay em 25t, em mới chia tay người yêu được mấy tháng thì giờ em phát hiện mình đang mang bầu bé được hơn một tháng. mình đã nói cho người yêu biết và anh ấy có ý muốn bảo mình bỏ đi nhưng mình nói với anh ấy trong thâm tâm mình chưa bao giờ có ý định bỏ đứa bé này. Người yêu mình cũng đã có người yêu mới, anh ấy cũng nói là sẽ không có đám cưới, nếu có thì chỉ là đăng ký kết hôn. Mình biết là mình làm thì mình phải chịu trách nhiệm vì đứa bé đâu có tội, con cái là lộc trời cho, con mình mình không thương thì mong chi người khác thương mình. Mình cũng đã nghĩ đến phương án tự sinh con và nuôi con một mình. Nhưng khó khăn với mình bây giờ là làm sao mình nói với bố mẹ mình khi mà mình luôn là niềm tự hào của bố mẹ. Mình cũng đã nghĩ đến những khó khăn mà mình phải trải qua khi sinh đứa bé khi mà mình đang ở trọ xa nhà, lúc đó một mình mình sẽ phải làm như thế nào. Các mẹ cho em xin lời khuyên em nên làm gì và cần phải chuẩn bị những gì để sinh con. Em cảm ơn