Em không biết các chị có ai giống tâm trạng với em ko? Còn 4 tuần nữa là em lên xe hoa rồi, mà bây giờ tâm trạng em cảm thấy chán nản vô cùng, chả còn thiết tha gì đến đám cưới nữa.

Đêm nào em cũng mất ngủ, cứ suy nghĩ lung tung, nghĩ đến việc về nhà xa lạ, ở với gia đình chồng, ... vì vốn tính cách em trước giờ rất khép kín, ko có bạn bè gì cả. 10 năm yêu OX chỉ biết có mình ox, đi đâu cũng đi với ổng, nói chuyện cũng chỉ nói với ổng, ko thì thôi, có lẽ vì vậy mà bây giờ em mất khả năng giao tiếp với mọi người rồi.

Hơn nữa, càng lúc em càng thấy mình cố chấp với ox những việc mà trước kia em bỏ qua, coi như ko quan trọng. Em ko hiểu sao cứ thấy ox mình sao mà trẻ con quá, xốc nổi quá, thật tình quá, ai hỏi gì nói nấy, chả biết giữ mồm giữ miệng gì cả, làm việc thì ko biết sắp xếp công việc trước sau, cứ lúng túng rối tung lên rồi cằn nhằn em ko giúp gì được.

Càng lúc em càng thấy ox mình sao mà nhiều lỗi đến thế, trước giờ mình lúc nào cững xem ổng là số 1, là người khôn ngoan, hiểu rộng, còn bây giờ lại thấy ổng chả giống gì như mình tưởng tượng cả.

Em phải đi làm mà, 8g sáng đến 5g chiều, làm sao em phụ giúp gì được. Chuyện xây nhà, mua sắm đồ đạc, ... ox làm việc tự do thì có nhiều thời gian mà lo chứ. Tính ổng lại bất nhất, quá cầu toàn, ko dứt khoát được gì, cứ đắn đo mãi nên em rất bực, chỉ có vụ mua đèn trang trí mà đi tới đi lui cả tuần mới xong. Mà cái số ổng làm sao ấy, đụng việc gì cũng phải làm 2,3 lần mới ổn, ko bao giờ làm là được ngay.

Ko hiểu là do trước giờ ổng chỉ tiếp xúc với mình em hay sao mà nói chuyện với người khác em thấy ổng sơ hở quá nhiều. Em góp ý thì ổng dỗi, trong khi ổng là người dạy em cách ăn nói, tiếp xúc với ngưới khác phải biết gần biết xa thế nào, em đã làm rất tốt, còn ổng thì... chả khác gì một đứa trẻ mới lớn thiếu kinh nghiệm sống vậy. Lý thuyết và thực tế khác nhau đến vậy sao ?

Cứ mỗi lần đi ngủ hay ở một mình là em lại bực bội về ox mình, nhưng khi gặp ổng thì em lại thấy bình thường, vẫn yêu ox nhiều; song khi về nhà, ở 1 mình thì lại thấy cáu...

Càng ngày em càng chẳng còn hứng thú gì đến đám cưới, ko chỉ vậy, cả với công việc, đời sống em cũng ko còn hứng thú, cứ thấy buồn bực, chẳng lẽ cứ vậy hoài, sáng dậy tất bật đi làm, rồi lấy chồng sinh con... sao em chẳng còn thấy ý nghĩa cuộc đời mình là gì nữa, vậy cuộc sống này để làm gì? Có gì vui vẻ để mình phấn đấu nữa đây ???