Cả nhà biết không, em mới cưới cuối năm vừa rồi, mới có hơn 1 tháng về làm dâu mà nhiều chuyện làm em stress… Ăn tết xong 2 vợ chồng em vội vàng khăn gói lên HN gấp, ở nhà tiếp thì không chịu nổi. Chuyện là thế này cả nhà ạ, mẹ chồng em năm nay 58 nhưng mắc phải căn bênh oái oăm, bệnh Parkinson, tay chân cứ run lẩy bẩy, động cái gì thì hỏng cái đó, bát đĩa trong nhà cứ "xoảng" liên tục, mẹ đã không làm được lại cứ hay làm cơ, bố chồng em nhiều khi không chịu nổi là quát tháo ầm nhà. Mới hôm mùng 1 tết đầu năm mà trong nhà em đã phát ra 2 lần "xoảng", cái đĩa vỡ làm đôi, mọi người đều giận mẹ lắm, vì mùng 1 nhà em kiêng vỡ đồ mà, mẹ cũng giận chính bản thân mình nên lặng lẽ đi về phòng, nghĩ cũng thấy thương mẹ, mẹ chỉ muốn giúp con cái thôi. Nhiều lúc người mẹ em cứ rung giật, chồng em bảo thời gian đầu mẹ uống thuốc thì sức khỏe có vẻ khá lên nhưng bây giờ thì càng ngày càng giảm sút, đi lại cũng khó khăn nữa. Em đang lo lắng lắm, sắp tới em sinh em bé, bà ngoại ở xa mà bà nội sức khỏe như này thì biết nhờ ai chăm con bi giờ. Nhà chồng em cũng có điều kiện nên đưa mẹ em đến nhiều bệnh viện nhưng chỉ được thời gian, bệnh vẫn tiếp tục tăng, em biết làm sao bây giờ, có ai biết chỗ nào chữa được bệnh này không, chỉ em đi, vợ chồng em quyết tâm chữa khỏi bệnh cho mẹ ah!