Chào các chị! Em mới lấy chồng được 6 tháng và thật sự chưa bao giờ em nghĩ em phải lâm vào tình cảnh như ngày hôm nay

2 vợ chồng em từ khi lấy nhau về vẫn bình thường như những nhà khác. Ngày trước anh rất yêu 1 chị nhưng gia đình anh phản đối vì không hợp tuổi, dùng dằng đến vài năm. Ngay cả khi em bắt đầu có mqh tình cảm với anh ấy thì em cũng biết là anh còn chưa quên được người cũ. Dần dần, đến năm ngoái gia đình bọn em gặp nhau và 2 đứa tiến đến hôn nhân. Rất êm ả. Anh đối xử tốt với em

Rồi đến hôm nọ, em vô tình cầm điện thoại chồng và tây máy mở ra xem tin nhắn chat chit. Thì thấy nói với chị gái rằng bây giờ anh đang sống với vợ mà cũng như không, lấy vợ mà không có tình yêu, anh đang phải chịu đựg rất nhiều mà không ai biết không ai hiểu. Chị gái anh khuyên anh tập trung cho gia đình hiện tại, quên người kia đi, nhưng anh nói anh oán bố cả đời vì ép buộc anh, không cho anh lựa chọn nên giờ anh phải như thế này. Rồi bố anh cũng chat ý như vậy, anh bảo con trai khôhg có tình yêu thì gia đình không bao giờ hạnh phúc, sống thế thôi mà tâm trạng ủ dột.... Rồi mẹ anh nhắn rằng nếu con không chịu đựng được nữa thì con tự quyết định đi, mẹ ko ngăn cản nữa.

Em khóc hết nước mắt. Em được bố mẹ nuôi nấng ăn học tử tế chưa báo đáp được cho bố mẹ đã đi lấy chồng. Mà giờ nhìn thì thấy hạnh phúc nhưng bên trong lại là giả dối. Em thấy em đáng thương hơn bao giờ hết, tại vì em yêu anh ấy, nhưng em rốt cuộc cũng chỉ là danh nghĩa để cho gia đình anh ấy hài lòng thôi. Mặt khác trong cuộc sống, anh vẫn rất luôn quan tâm, chiều chuộng em, vì vậy mà em khôg đành lòng. Em vừa khóc vừa hỏi trực tiếp anh, nhưng không nói là đọc tin nhắn mà chỉ hỏi vậy thôi, thì anh dứt khoát chối và nói ko phải.

Thật sự bây giờ em rất rối, không biết phải xử lý như thế nào. Em không thể tâm sự với 1 ai hết, vì ai cũng nghĩ em đang rất hạnh phúc. Em chán nản và nghỉ làm ngày hôm nay để suy nghĩ.

Nếu là các chị, các chị sẽ làm gì ạ?

(Em xin phép Mod xoá topic cho em trong ngày mai vì sự riêng tư ạ)