Lần trước có chị đã post topic "Mẹ chồng và chồng yêu nhau quá!" em cũng đã học hỏi được rất nhiều điều. Nhưng topic của em hơi khác 1 tí vì cách thể hiện tình yêu của chồng em đối với MC và ngược lại, xem 2 người này yêu nhau là "sinh lý" hay "bệnh lý" và tư vấn cho em cách điều trị với ạ.

Chồng em rất yêu MC vì BC với MC hay hục hoặc với nhau và MC luôn âm thầm nhường nhịn, hy sinh v.v...Thấy MC hay bị BC "lấn lướt", chồng em muốn bù đắp cho MC thật nhiều.

Nếu như tình cảm của chồng em với MC chỉ dừng lại ở những sự phấn đấu của chồng em, hoặc những công việc chồng em làm cho MC em (chồng em rất có trí tiến thủ và có trách nhiệm), hoặc hỏi han quan tâm giúp đỡ thì đã đi 1 nhẽ, đằng này cứ đi làm về, ăn cơm tối xong là chồng em lại ngồi tâm sự với MC em tới khuya, chẳng bao giờ hỏi han vợ hay có ý định nói chuyện với vợ cả. Chuyện to nhỏ, tiền nong, cty v.vv, chồng em đều tâm sự với MC em hết. Còn em, như là người ngoài cuộc, toàn biết qua MC..

Nếu nói chuyện không thôi thì đã đành, đằng này chồng em lại còn phải ôm ấp MC em, hôn hít, tình cảm cứ như là đôi tình nhân làm em không thể chịu đựng được.

Còn chuyện này nữa chứ. Chồng em đang tắm mà quên đồ dùng cá nhân hay khăn tắm là gọi mẹ lấy hộ chứ ko gọi vợ. Chồng em thay quần áo cứ đứng "thiên nhiên" trước mặt MC và MC em thay quần áo thì cũng không cần "nể nang" là con trai có ở đấy ko. ỐI KỂ ĐẾN ĐÂY THÌ EM CHỈ MUỐN ĐỘN THỔ.

Em có góp ý với chồng hoặc tỏ thái độ là thấy "kì cục" thì chồng em quát mắng em. Chán quá! Mọi người tư vấn cho em với ạ.