Em lấy chồng được khoảng 4 năm, những năm đầu đời sống vợ chồng tương đối êm đềm, chồng em hơn em gần chục tuổi, khoảng cách tuổi tác như vậy, mọi người vẫn nói là sẽ vô cùng hạnh phúc và ngọt ngào, tuy nhiên, khi lấy nhau về, em đã cảm nhận được đời sống vợ chồng không được mặn nồng, 3 năm đầu thỉnh thoảng chồng em còn ôm, hôn, nhưng đến năm thứ 4 thì ổng không còn động người em, không ôm, không hôn, chỉ khi nào có nhu cầu xxx mới làm..nhưng xxx cũng không ôm hôn..Có một chuyện mà xảy ra cách đây khoảng 1 năm, khi đó em có một ông đối tác làm việc nhắn tin, em đang cần làm việc một số dự án với ông đó, em và ông đó hoàn toàn không có bất cứ một chuyện gì kể cả nhắn tin trêu đùa, chỉ có duy nhất có một lần, bỗng một hôm ông ý nhảy vào chat và hỏi chuyện em, em có trêu là tưởng anh quên em rồi, em có là gì của anh đâu, thế là chỉ từ câu nói đó, em có giải thích thế nào, chồng em cũng ko tin, từ đó chồng em tra tấn tinh thần bằng cách đòi ly hôn, cả 3 tháng ko nói chuyện, không ngủ cùng, em phải sang phòng chồng ngủ năn nỉ các kiểu mãi ông ý mới sang phòng ngủ cùng 2 mẹ con, mà chả phải là có chuyện này ông ý mới lạnh lùng như vậy, kể cả trước đây lúc yêu nhau, 2 đứa giận nhau mà ông ý cũng ko thèm nhắn tin hỏi thăm em cả tháng trời, lúc đó em có nghĩ nhiều nhưng nghĩ rằng đàn ông lạnh lùng là bình thừong, bjo thì đúng là sợ, từ hồi đó ông ý không bjo sang nhà em, bố em nghĩ ngã gãy chân cả tháng cũng không sang hỏi thăm, nói chung là như kiểu đoạn tuyệt nhà ngoại, coi thường và không tôn trọng gia đình em..Mọi người cho em xin lời khuyên. Em thấy tổn thương khi sống cùng một người chồng như vậy../