Chào cả nhà,

Hiện tại chồng em đã chữa ở Viện C và 103 nhưng được chuẩn đoán là không thể có con do không có tinh trùng. Chồng em và hai nhà nội ngoại đang đưa ra phương án là đi xin tinh trùng của người khác nhưng em lưỡng lự quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm không chia sẻ cho em với.

Ngay từ hồi đầu bác sỹ đã khuyên là không nên cho ai biết bệnh tình để nếu sau này có xin tinh trùng của người khác, đứa trẻ sinh ra sẽ không bị sự dèm pha của mọi người, nhưng chồng em khăng khăng là không thể giữ bí mật thế được nên giờ nội ngoại biết cả rồi. Em lo lắm, gia đình em đương nhiên sẽ thương yêu đứa bé, nhưng còn gia đình chồng thì sao? Đến em họ còn chẳng quý thì con của em thì sao họ coi như những đứa cháu khác của họ được đây? Đứa bé nếu biết được việc này chắc tâm lý sẽ bị ảnh hưởng. Mà giả sử có thể giấu nó được đến lúc trưởng thành, thì lúc đó khi biết chuyện, liệu nó có phản ứng tiêu cực với suy nghĩ nó được sinh ra không bình thường như người khác không đây? Rồi còn bao nhiêu vấn đề khác như giả sử chồng em sau này thay lòng, em 1 mình nuôi 1 đứa trẻ với hoàn cảnh như vậy sẽ thế nào?

Mọi người chia sẻ kinh nghiệm cho em nhé!

Em cám ơn nhiều!