Như nói ở trên chồng em bị thất nghiệp 1 năm nay không làm ra tiền nhưng e vẫn hạnh phúc vì chồng e thuộc dạng tứ đổ tường không dính cái nào hết . Không tụ tập la cà với bạn bè chỉ thích chở vợ con đi chơi , nhắc đến con thì phải nói chồng em chăm con thì tuyệt vời , tự làm đồ ăn nấu cháo đút cho con , tắm rửa , ru con , nhìu đêm con quấy khóc dạy bế con dỗ dành để em nghĩ ngơi . Tuy không làm ra tiền nhưng tết vừa rồi về quê được bà Bác cho gần 100 triệu không nghĩ đến ăn chơi hay gì hết chỉ mua quần áo đồ chơi cho vợ con về đưa vợ hết không giữ lấy 1 xu vì sáng mai đi mua đồ ăn sáng vẫn phải kêu e đưa tiền hee . Như chiều nay thấy chồng rửa chén hỏi a làm việc của đàn bà có quê không trả lời rất chuẩn Men " thời buổi này còn việc đàn ông hay đàn bà gì nữa " .

Em viết bài này không phải muốn khoe chồng nhưng để mọi người thấy phụ nữ hạnh phúc hay không là do cưới được người chồng tốt biết quan tâm đỡ đần chia sẻ công việc , chứ không phải do đồng tiền quyết định , chồng em tuy ko làm ra tiền nhưng em vẫn rất hạnh phúc hơn nhiều người .

PS cứ thất nghiệp dài dài nha chồng ............