Chào các bạn!Mình có chuyện này muốn tham khảo ý kiến của mọi người. Mình lấy chồng được gần hai năm, gd nhà chồng mình cơ bản, mọi người đều tốt, chồng mình bản chất cũng là người tốt nhưng được nuông chiều từ bé, lớn rồi đi làm có nhiều tiền không ai quản lí nên mới sinh ra hư hỏng như vậy. Hồi yêu nhau mình không hề biết anh ấy sử dụng matuy, sau khi cưới được mấy tháng mình đã tình cờ phát hiện, lúc đó mình như chết đứng. Giận quá mình đã bỏ về nhà bme đẻ vài tháng, khi anh đã chấm dứt từ bỏ matuy (qua nhiều lần đột xuất mình thử que) sau đó mình đã tha thứ và nghĩ rằng cả hai sẽ làm lại từ đầu. Chẳng ngờ đó lại là sự lừa dối mấy tháng sau mình lại phát hiện ra điều kinh khủng ấy,đến giờ gần một năm, đã áp dụng mọi biện pháp tự nguyện đọc trên mạng có, dùng thuốc hỗ trợ có, bsyx tư vấn có, sự hỗ trợ của gia đình..... mà anh vẫn không thể tự đoạn tuyệt dứt bỏ được. Mình thấy đau khổ và tuyệt vọng, mình không thể tâm sự và chia sẻ một cách thật lòng với ai trong gia đình hay bạn bè, BMC mình già rồi, anh chị chồng thì cũng có gdinh riêng,thỉnh thoảng anh chị chồng vẫn hỗ trợ về kinh tế nhưng hễ lần nào mình tâm sự mình muốn chia tay thì chị chồng mình lại bảo em nói chuyện này với bố và thái độ có vẻ giận mình, bản thân mình cũng không thể chấp nhận sống đời ở kiếp với một người chồng như vậy, chúng mình vẫn chưa có baby, đã nhiều lúc mình muốn chấm dứt cuộc hôn nhân tại đây, nhưng chẳng hiểu sao mình vẫn chưa thể nhẫn tâm và mạnh mẽ làm được điều đó để giải thoát cho mình và bắt đầu lại một cuộc sống mới. Mình hoàn toàn có thể tự lập được cuộc sống bởi mình có cv. Đến giờ chồng mình đã thành thật hơn và có vẻ chấp nhận đi trại cai nghiện và chắc là phải bỏ việc rồi, còn mình một mặt muốn ra ngoài thuê nhà ở và sẽ làm đơn ly hôn, nhưng thấy khó quá, một mặt vẫn cảm thấy hai vc có gì đó không thể bỏ được nhau, vẫn muốn giúp anh ấy và hy vọng mọi chuyện sẽ khác, gần hai năm rồi mà vẫn không có kết quả tốt đẹp, mình thực sự khao khát một gia đình yên ổn, khao khát có tiếng cười khóc của trẻ con bởi mình cũng gần bước vào tuổi 30 rồi.Nhiều lúc cũng thấy mình nhu nhược quá, sao mãi không thể dũng cảm dứt khoát chấm dứt được chuyện này. Mình phải làm sao bây giờ? mọi người ở ngoài cuốc sáng suốt hơn cho mình lời khuyên nhé. Hy vọng lời khuyên của mọi người sẽ giúp mình có thêm sức mạnh, sống mãi cảnh này buồn quá!!!Cám ơn mọi người nhiều nha!