Chào các bạn, tôi đã là thành viên lâu năm của WTT, nhưng hôm nay tôi phải dùng nich mới để được tâm sự cùng các bạn. Rất mong nhận được chia sẻ từ các bạn.

Tôi đã gần như đọc hết tất cả các tâm sự về NT3 ở F188 này từ 2 năm nay, nhằm tìm cho mình một cách giải quyết tốt nhất cho câu chuyện của gia đình mình. Bất cứ câu chuyện cảu ai tôi cũng thấy gia đình mình trong đó để rồi sau bao nhiêu ngày suy nghĩ đến nay tôi vẫn không thể giải quyết được.

Hôm nay, cũng là ngày sinh nhật của tôi, vậy mà chồng tôi vừa điện thoại báo đi công tác không về tối nay và tôi cũng không nhận được lời chúc của chồng và tôi quyết định đăng câu chuyện của mình để được chia sẻ cùng các bạn, câu chuyện mà tôi không dám chia sẻ với người thân nào của tôi. Cảm ơn các bạn.

Câu chuyện của tôi thật dài, tôi không biết bắt đầu từ đâu.

Tôi và chồng tôi bằng tuổi, chơi tâhn từ C2 và vào C3 thì yêu nhau lúc nào không biết, chỉ biết anh chỉ có mình tôi bà bạn nữ và anh chơi với 3 cô bạn thân của tôi. Chúng tôi cưới nhau năm 24 tuổi, giờ đây chúng tôi đã có 2 con 1 trai 6 tuổi , một gái 8 tuổi. Chồng tôi có thể nói là thành đạt, giờ đây anh đã có vị trí PGĐ cty XD khá lớn và 1 vị trí trong HĐQT. Ai cũng nói chúng tôi đã đạt được những gì mong muốn và là niêm mơ ước của mọi người. Bố mẹ tôi và bố mẹ chòng đều là CBCNVC, bố mẹ chồng đã nghỉ hưu và chúng tôi ở cùng. Về mối quan hệ với BMC không có vấn đề gì, ông bà quý tôi như con gái và giúp đỡ tôi rất nhiều trong vc chăm dạy con.

Vâng, ở trong chăn mới biết chăn có giận, Cách đây 2 năm tôi mới phát hiện ra chồng tôi đã dành tình yêu của anh cho người con gái khác, là bạn ĐH của anh. Lúc đó tôi tưởng như không thể sống được, cũng vì hai con mà tôi gắng gượng. Tôi biết cũng nhờ yahoo có chế độ save nội dung chát của hai người.

Tôi biết nói gì đây, Theo như nd chát chồng tôi rất yêu cô ấy nhưng vì trách nhiệm với tôi mà anh lấy tôi. Khi còn yêu tôi anh cũng yêu cô ấy nhưng chỉ là t/y đơn phương vì cô ấy luôn coi anh là bạn thân. Còn anh ấy sợ mất cô ấy mà không dám thổ lộ cứ đi bên cạnh cô ấy như vậy. Nhưng đến khi cô ấy lấy chồng thì có lẽ anh ấy không chịu được và đã tỏ tình với cô ấy. Cô theo chồng đi xa và ko liên lạc vợi chông tôi gần 2 năm trời và rồi vì công vc họ đã gặp lại nhau và Chồng tôi đã không bỏ lỡ cơ hội. Lúc đầu cô ấy cũng cự tuyệt và khuyên chồng tôi quay về với gia đình, nhưng rồi anh ấy đã năn nỉ và có những hành động tiêu cực nên cô ấy chấp nhận là NT3.