Em chào đại gia đình!

Gần đây em có nhiều chuyện buồn và thường xuyên vào Web để học hỏi những kinh nghiệm và chia sẻ những kinh nghiệm của mình,nhưng thật sự bây giờ em không biết phải làm sao với trường hợp của mình xin mọi người cho em một vài phương án nhé.

Chuyện của em hơi dài, em kết hôn đã hơn 8 năm và có 2 bé trai và gái xinh xắn đáng yêu,vợ chồng em ở với bố chồng vì mẹ chồng đã mất.Bố chồng em là người của thế kỷ 15,mặc dù lúc nào cũng muốn con cái phải này nọ nhưng bản thân nhiều việc cũng khiến con cái không phục.tóm lại các anh chị và chồng em đều không phục và nghe lời bố.Em làm dâu rất khổ,mặc dù đã có gắng nhiều nhưng bố chồng vẫn không vừa lòng,còn đi nói xấu vợ chồng em với các con khác không ở chung và anh em họ hàng nữa.Em cũng bị nhiều tiếng oan ức,nói không đúng cho em suốt nên đến một ngày em không chịu được nữa tức nước vỡ bờ.

Bố chồng thì khó chịu,còn chồng không giải quyết lại lấy cớ công việc thường xuyên đi nhậu nhẹt,hơn một năm trở lại đây tuần nào cũng từ 4-7 ngày đến đêm khuya, sớm nhất 21h30,còn thường xuyên 23h trở ra,gọi điện không thèm nghe máy mà gần 2 năm trước trong một lần đi nhậu nhẹt quá be bét,chồng em về còn để lại dấu vết đi ăn bánh trả tiền nên em mất hết lòng tin,nhiều khi về em cũng nói và bực bội,nhưng tình cảm vợ chồng với em cũng không thay đổi mấy,nếu ông ở nhà thì vẫn chăm sóc con cái,vẫn chở vợ con đi chơi...

Tóm lại mâu thuẫn của em nguyên nhân chính là với bố chồng sau đó vợ chồng sinh ra mâu thuẫn.

Đỉnh điểm là gần đây do mâu thuẫn gay gắt,chồng bảo về nhà bà ngoại chơi,em nghỉ phép 3 mẹ con đi chơi cả tháng về thì chồng sinh chuyện.Trong thời gian em đi vắng anh ở nhà đi qua đêm 4 đêm(bố chồng tính và nói lại-cái này chính xác)mỗi khi đi thì cả gia đình,họ hàng ai gọi hay nhắn tin cũng không nghe máy và trả lời.

Rồi em về,chồng nói chúng ta không hợp nhau,có quá nhiều chuyện đã đi quá giới hạn rồi,chia tay để giải thoát cho em.Em nói em thương con không muốn chúng phải xa nhau cả 2 cùng thay đổi và cố gắng một thời gian nữa.

Chồng làm như ban ân huệ cho em và tất cả lỗi tại em,để cho gia đình êm ấm em cũng nhận lỗi của mình và muốn cả 2 cùng thay đổi.Hiện tại mối quan hệ với bố chồng đã bình thường,không có vấn đề gì và em cũng xác định nhịn,chấp nhận bố chồng dù ông có nói gì đi nữa.Họ hàng nhà chồng đều hiểu và thương em.

Còn chồng thì sinh tật,từ hôm nói chuyện xong anh đi làm buổi sáng chỉ lo chuẩn bị cho bản thân,chuẩn bị cho con đi học cũng phải có vợ làm cùng rồi đi đếm đêm khuya,và một tuần thì đến 6 ngày,thứ 7 hay chủ nhật chỉ ơ nhà coi như được một ngày,về không phụ giúp việc gì khác,thậm chí có hôm đi nhậu về không thấy vợ mắc màn cho ngủ còn nói giọng gây sự làm em khó chịu,tuy nhiên em vẫn nhịn,rồi cứ tháng 3 lần đi qua đêm,mỗi lần đi 2 ngày,có khi từ sáng sớm ngủ dậy chuẩn bị đi đến khoảng 10h đêm hôm sau thì về( không ai trong gd liên lạc được)

Tuần này thì về em nhờ rút quần áo cũng làm,còn thời gian trước không thèm làm gì cả.Anh cũng nói có thấy sự thay đổi của em,những lúc anh quá đáng em cũng nói thì lại giở giọng " nói thay đổi chỉ được mấy ngày,bà không thay đổi được đâu..." làm em rất khó chịu.Em cũng nói cố gắng phải từ 2 phía và cả 2 cũng phải thay đổi chứ thì chồng nói ông ấy chỉ có thế thôi,không chịu được thì ly di đi,chứ ông không thay đổi.

Mà từ hơn 1 năm nay rồi,khóa mã điện thoại.Về thì cất vào tủ khóa lại hoặc kè cái điện thoại bên người em không tiếp cận được,có khi sạc pin tắt máy nhưng mở lên cũng phải có pass.Nói chung rất nhiều biểu hiện là ngoại tình,giờ lại thêm việc thường xuyên đi qua đêm nữa.Em không biết phải xử sự thế nào với lão ấy nữa,và có nên tìm cho ra bằng chứng ngoại tình không,hay cứ để đi chán thì về?

Các bố,mẹ thông thái ơi cho em một lời khuyên đi,em quá mệt mỏi và buồn chán rồi...