Em đang rối chí và muốn tìm lời khuyên, các Mẹ giúp e với, chuyện là : Vc e cưới được 1 thời gian, tụi e đều còn rất trẻ, a thì làm sales của 1 công ty điện thoại làng nhàng, lương ba cọc ba đồng, còn e thì cũng chẳng khá gì hơn, làm công ty nhà nước lương thưởng cũng chỉ 3-4tr. Vậy mà gần đây e thấy a có biểu hiện rất lạ, lúc nào cũng ủ rũ, rồi thở dài, chuyện ấy cũng thưa thớt dần, rồi cứ lầm lầm lỳ lỳ ít nói hẳn... A chung thủy và tốt với e lắm, 2 đứa quen nhau 7 năm rồi mới cưới nên e hiểu a rất rõ, thật lòng tuy lương 2 đứa ít ỏi nhưng e cũng cảm thấy hài lòng với cuộc sống hiện tại của mình. Nhưng những hành động và cử chỉ của a gần đây làm e rất lo lắng, "lẽ nào a hết yêu e, lẽ nào..." càng nghĩ e càng rối, nên cách đây mấy hôm e cố gắng điều tra và vô tình biết được thông tin công ty a đã đóng cửa được hơn tháng nay, e không tin vào những gì mình nghe thấy, vậy cả tháng nay a cứ đi làm là làm cái gì, sao lại không nói e biết? Thất vọng, chán nản, nghi ngờ... còn nhiều cảm xúc xen kẽ trong e lắm. E tính về nói chuyện với a cho ra lẽ, nhưng tối hôm đó ngồi ăn cơm, ko hiểu sao nhìn a e cảm thấy rất thương, là đàn ông nên a giấu tất cả vào trong, rồi lại làm ra vẻ như công việc vẫn bình thường, ko có chuyện gì. Nên e ko mở lời được, nhưng câu hỏi "a đang làm gì?" cứ hiện lên trong đầu e, bao nhiêu cảm xúc cứ mâu thuẩn trong e, có gì cũng phải nói ra để vc còn bàn bạc với nhau chứ !

Mấy bữa nay e mới xin nghỉ phép được 1 ngày, e lặng lẽ theo dõi a thì phát hiện a đang âm thầm chuẩn bị mở một quán chè ven đường ở gần Etown, thì ra mọi chuyện a đã kể hết với bên Nội, và mọi người đang giúp a mở quán. Nhưng điều làm e bất ngờ là a lại lấy tên em và a để đặt tên quán. Lúc đó ko hiểu sao e ko thể cầm được nước mắt, đứng từ xa nhìn a và cháu a tất bật mà ko thể giúp gì, e tự hỏi giờ phải làm sao ? thì ra a giấu e để làm chuyện này, có lẽ trước đây từng thất bại trong việc mở quán trà sữa, và vc đã hứa là sẽ ko mở quán nữa, nên a giấu e chăng. Giờ e phải làm sao đây, nói ra để có thể phụ giúp a, hay giả bộ ko biết gì để a thoải mái ? Các mẹ giúp e với...