Tuần sau là em lên xe rồi các mẹ ak, nhiều việc dồn dập cứ thấy lo lắng quá, xong tự nhiên không biết có phải lo nghĩ linh tinh không nữa.

Em năm nay 26t, người yêu em hơn em 2 tuổi, yêu nhau được gần 1 năm rồi nên sang tháng hai bên quyết định tiến đến hôn nhân. Em làm ở HN nên sống cùng một bạn khác nữa, hai đứa rất thân nhau, em cũng quý nó vì hợp tính, tính tình phóng khoáng với mua sắm nhiệt tình giống nhau, ở với nhau mà chưa khi nào bọn em cãi nhau cả. Em với bạn cùng phòng hay nấu cơm ăn rồi người yêu em thường sang ăn buổi tối. Em thì không đảm đang tháo vát bằng bạn em, nó nấu ăn từ nhỏ nên nấu quen, còn em mới tập tọe vì là con một. Nhưng vì em biết người yêu em thích con gái hiền biết nấu ăn nên em cố gắng học hỏi rất nhiều. Có lần, em phải đi công tác về hơi muộn một chút, nói với người yêu em, thì anh ấy bảo để anh ấy sang nấu cùng với bạn em, lúc này em cũng hơi mệt lại thấy hơi khó chịu vì bình thường em nấu, anh ấy có sang giúp bao giờ đâu. Em khó chịu bảo anh sang mà chở nó đi chợ rồi nấu cơm ăn với nhau đi, em không ăn. Xong cụp máy. Về sau có nhiều cuộc gọi nhỡ của cả người yêu và bạn em, nhưng em đã không nghe. Lúc về đến nhà đã thấy hai người ngồi sẵn chờ cơm rồi, mặc dù chưa ăn nhưng thấy hơi tức nên em bảo em ăn rồi em không ăn nữa. Em đi tắm, còn hai người đấy ngồi chuyện trò với nhau rất vui vẻ, ăn xong người yêu em rửa bát còn bạn em thì đi đâu mất. Hôm đấy em rất giận, vì trong khi em không có nhà, người yêu em nói với bạn em là bố mẹ anh ấy bảo em gầy quá với không biết nấu ăn, xong bảo em ghen với bạn em nọ kia. Trong khi bình thường anh ấy không nói gì với em về vấn đề đấy cả. Lần đấy cãi nhau mấy hôm rồi mọi chuyện cũng xuôi, bọn em lại bình thường. Xong đến cuối tháng vừa rồi, vì sắp cưới nên bọn em chuyển nhà sang ở với nhau, em đi tìm nhà mới cho bạn em ở vì phòng kia đắt quá, một mình nó ở không giả nổi tiền. Lúc em chưa tìm được phòng cho nó, người yêu em lại bảo không thì bảo nó sang ở cùng mình luôn. Mới đầu em tưởng đùa nhưng hóa ra anh ấy nói thật, lại còn bảo chả nhẽ để bạn ra đường, hơi bất tiện tí. Trong khi phòng mới của bọn em chỉ là phòng trọ có 1 giường nằm chứ có phải có nhiều phòng ngủ đâu. Hôm đấy em cũng giận anh ấy nhưng không nói gì nhiều lắm. Tính em bình thường không để bụng lâu. Nhưng nhiều khi nghĩ lại cũng cảm thấy nghi ngờ. Em đã tìm được phòng cho bạn em rồi, mấy hôm nay lap của em để ở quê không mang lên nên không có gì để làm việc, em mượn bạn em mang về phòng làm, thế mà em lại thấy người yêu em tìm ảnh của bạn em ra xem. Em không biết phải nghĩ sao nữa, bình thương em cũng để ý thấy anh ấy hay nhìn bạn em nữa, bạn em hơi thấp một chút những cũng khá xinh xắn.

Mọi người có thể cho em lời khuyên được không? Hay do em sắp cưới nên suy nghĩ nhiều quá chăng?