Mình và chồng mình từ xưa giờ cũng có khá nhiều mâu thuẫn do tính cách không hợp. Tuy nhiên cả hai luôn biết nghĩ con cái cần có cha mẹ nên trong suy nghĩ 2 đứa không bao giờ nghĩ sẽ ly dị. Vậy mà vừa rồi lời qua tiếng lại, anh ấy đưa thẳng nắm đấm dí vào mặt mình trước sự chứng kiến của hai đứa con, còn gọi mình là mày. Tuy không đánh nhưng làm vậy đã đủ khiến mình đau rồi! Sau đó thì 10 lần như một, qua cơn giận lại muốn nói chuyện làm huề. Nhưng mình vẫn ko muốn trả lời. Thế là ngay tối hôm đó, vừa lên Facebook mình đã thấy anh ấy remove tên mình trong phần married to .... và ghi in relationship. Mình khẳng định là không có người thứ ba nào giữa 2 đứa. Mình biết có lẽ anh ấy nóng nảy kiểu ok muốn gây thì sẽ gây luôn, nhưng không hề biết cái status đó sẽ hiện ngay trên news feed mọi người sẽ thấy. Lúc đó mình không nghĩ gì được nhiều, chỉ nghĩ Facebook vừa có bạn bè, đồng nghiệp, Ba Má chồng và bà con 2 bên nữa, nên mình vào tài khoản xoá ngay. Mình có nên post lại không? Anh ấy có gan công khai chắc cũng có chuẩn bị tâm lý trả lời rồi! Mình chỉ sợ giận quá mất khôn, cả thiên hạ đều thấy thì sau này muốn tiếp tục cũng khó. Anh ấy 41 tuổi rồi, chẳng phải dạng trẻ trâu nóng nảy không biết suy nghĩ, và nếu anh ấy đã ko những ko biết sai mà còn ngang ngược vậy thì mình chắc có giữ cũng ko được.