Chào các mẹ, các bố!

Em đang không biết làm sao, xin các bố, các mẹ giúp đỡ.

Số là thế này, em lấy chồng, một người chồng rất tốt, rất yêu em nhưng...

Em chẳng biết bắt đầu thế nào, thôi kể từ lúc yêu nhau vậy. Em và nhà em yêu nhau 2 năm mới cuới. Trong hai năm này, anh ấy thường xuyên đưa đón em và tối thứ bẩy dẫn em đi chơi và ăn tối. Có điều. tối nào cũng vậy anh ấy cũng đưa em đến quán bánh bao chiên ở Thành công, ăn cùng em, xong thì dẫn em qua hàng bên cạnh uống trà lipton - mùa hè thì đá, mùa đông thì nóng. Chẳng là, tối đầu tiên anh ấy hỏi em thích ăn gì thì em nói thích ăn bánh bao chiên.

Có lẽ số bánh bao mà em và anh ấy ăn đã chất thành núi sau những ngày tháng yêu nhau. Tuy không còn thích nổi bánh bao chiên nữa nhưng vì thấy anh ấy quá tốt, yêu thương và chăm sóc em thật lòng nên em vẫn nhận lời lấy anh ấy, những mong bánh bao chiên sẽ kết thúc cùng với những buổi hẹn hò tối thứ bẩy.

Sau khi cưới, em đã thỏ thẻ với anh ấy là trước khi yêu nhau thì mình ăn bánh bao chiên nhưng giờ lấy nhau rồi mình đổi món khác đi cho lạ. Anh ấy đồng ý liền và hỏi em thích ăn gì. Em rút kinh nghiệm nói ăn gì cũng được. Nhưng thật không may cho em là hôm mẹ chồng em nấu vịt, em khen ngon nói là vịt dễ ăn, nhất là cháo vịt. Thế là từ đó mỗi lần đi ăn ngoài, em lại được đưa đến quán cháo vịt.

Đó mới là chuyện ăn uống ngoài, trong nhà thì còn khổ hơn. Cái gì cũng được anh ấy đưa ra thành công thức. Như em nói thích dùng màu đen cho sạch. Thế là quà mua cho em rặt một màu đen tuyền. Từ quần áo đến túi sách, thậm chí laptop tặng em cũng màu đen luôn. Rồi hôm nọ ôm về cho em con mèo, mèo mun rất xinh, em đã có thể rất thích nó nếu nó có màu khác.

Em không biết làm thế nào nữa, các bố các mẹ ạ. Chồng em rất tốt, quan tâm chăm sóc em từng tí tẹo một nhất là từ khi có baby. Việc nhà anh ấy còn làm nhiều hơn em, thấy em nói là không thức đêm được thì còn thức đêm thay em (công thức này lại rất tốt). Khổ mỗi một chuyện là anh ấy đơn điệu quá, giống như máy tính bật lên là có màn hình màu xanh vậy. Em nhờ các mẹ, các bố cho lời khuyên giúp em "phím" cho chồng em cách đổi mới. Em cảm ơn nhiều nhiều :Rose::Rose::Rose::Rose: