Mong mọi người nhất là những người có kinh nghiệm hoặc đã biết các TH tương tự góp ý cho mình:

Mình biết chồng ngoại tình với một cô nhân viên, đã tìm hiểu và có bằng chứng.

Theo mọi người mình nên xử sự như thế nào? Có nên nói trực tiếp với chồng và cô kia không? Có nên nói với gia đình cô kia không? Làm thế nào để chồng bỏ hẳn được bồ mà không làm sứt mẻ tình cảm vợ chồng?

Mình xin nói sơ qua về từng nhân vật trong cuộc và các mối quan hệ:

Chồng: Sếp của một công ty nhà nước, đẹp trai, tính tình nghiêm túc (đây là lần đầu tiên mình phát hiện anh ta ngọai tình). Thương và yêu chiều con. Thương và yêu vợ (chắc bây giờ thì hết rồi, nếu có cũng là giả vờ vì đã ngaọi tình rồi mà). Nhưng tính nóng nảy, gia trưởng, hơi bất cần, hình như chưa bao giờ nhận ra mình sai bao giờ (mình thấy trên diễn đàn này có nhiều ông chồng như vậy quá và rất ghét tuyp đàn ông như vậy thế mà duyên số của mình như thế).

Bồ của chồng: Trẻ trung xinh đẹp, có học, chưa chồng (vừa bỏ người yêu), sống thoáng. Gia đình khá giả, đàng hoàng. Cô ta là niềm tự hào của gia đình họ. Bố mẹ đều đi làm công chức. Nhà trong thành phố, cùng quận với nhà mình.

Quan hệ giữa chồng và bồ: Trước kia chồng quý cô ta với động cơ trong sáng (Còn làm mai mối cho một cậu trong cty). sau này làm việc với nhau nhiều, mình cũng không hiểu tại sao hai người cặp bồ với nhau nữa . Hai người rất hay chia sẻ tâm sự với nhau: qua yahoo, mail và dthoai. Đã có chuyện kia rồi, khá đều ( trong lúc vẫn nồng nhiệt với vợ). Xin lỗi mình nói chuyện này một cách vô cảm vì mình đã từng shork quá và bây giờ lại dửng dưng....

Vợ (là mình): Hiền lành (hay nhường nhịn chồng -vì cá tính của chồng mà không nhịn thì gia đình tan nát từ lâu rồi, bây giờ thành ra hơi nhu nhược), xinh xắn, duyên dáng, biết điều, yêu và thủy chung với chồng. Làm công ty khác với cty chồng, có vị trí trong công ty. Không đảm đang lắm, vì trong nhà có người giúp việc. Trước kia chồng không phàn nàn gì nên chủ quan, bây giờ thấy chồng có vẻ khó chịu về vấn đề này, nhưng rất khó thay đổi vì mình cũng bận bịu và không khéo tay.

Hoàn cảnh gia đình: Hạnh phúc yên ấm nhiều năm, có hai con, đứa lớn 10 tuổi, đứa bé 4 tuổi.

Quan hệ vợ chồng: Vợ chồng lấy nhau qua thời gian yêu nhau 4 năm, rất hiểu nhau, hòa hơp nhiều vấn đề nhưng cá tính khác nhau. Vợ hay nhịn chồng. Vợ đã biết lờ mờ chuyện ngoại tình của chồng cách đây 1 năm, nhưng chưa có bằng chứng, nhưng cũng nói xa, nói gần nhiều, chồng giận dỗi cho là vợ không tôn trọng và tin tưởng chồng. Vợ cứ cố tìm cho ra được bằng chứng để nói chuyện phải trái với chồng. Nay biết được bằng chứng mà lại không biết nên xử sự ra sao, vì thực ra bằng chứng hơi liên quan đến vấn đề vi phạm quyền riêng tư cá nhân của chồng (giải mã được qua email và chat của chồng với cô kia). Vợ chồng bây giờ vẫn tình cảm nhưng có khoảng cách hơn trước.

TÌnh cảm của vợ với chồng: Vẫn yêu chồng như trước, không muốn mất chồng. Nhưng muốn: or chồng bỏ hẳn bồ or ly dị nhẹ nhàng.

Quan hệ với gia đình chồng: rất tốt, BMC và các thành viên trong GD luôn thương yêu ủng hộ mình vì họ biết mình rất thương yêu chồng con.

Mong các bạn đóng góp ý kiến, cảm ơn nhiều.