Em đang bối rối nhờ các mẹ cho lời khuyên. Vc em cưới nhau được 5 năm, em là tập 2, ox e là người nước ngoài, đã có 2 con với tập 1 nên em dù khó mang thai nhưng không bị áp lực chuyện con cái. Tuy nhiên để gắn kết tình cảm vc thì tụi em cũng đang chạy chữa khắp nơi.

Chuyện con cái chưa xong thì em phát hiện ra thời gian gần đây ox em ngoại tình với 1 đồng nghiệp. Cô này li dị chồng, vốn trước đây đã rất thích chồng em, nhân tiện thời gian gần đây em hay đi công tác xa nên đã ko bỏ lỡ cơ hội.

Ox là người cực kỳ tâm lý, rất tốt với vợ, đồng nghiệp ai cũng quý mến. Trong chuyện sex thì nhu cầu của anh rất cao, có nhiều lúc em ko đáp ứng được nên cũng từ chối khéo, ox cũng ngụ ý nhiều lần là muốn em nồng nhiệt hơn nữa trong chuyện này. Em ko phải là người lãnh cảm, nhưng so với chồng 10 thì em chỉ được 5, em vẫn chiều ox, chỉ có điều đều do ox chủ động.

Khi em biết chuyện, ox bình tĩnh giải thích ngay vì ko được thoả mãn chuyện chăn gối nên tìm cách giải toả tâm lý bên ngoài, nhất là giai đoạn em đi công tác. Ox cũng nói luôn là cực kỳ hợp cái khoản sex với cô bạn, hơn nữa lại được cô chiều chuộng, chăm sóc chu đáo… gần như cứ cách 2-3 ngày họ lại đi nhà nghỉ 1 lần, và còn vô số những buổi đi chơi xa khác.

Đau khổ hơn, nhân vụ này em lại phát hiện luôn ra là ox em lại có con riêng mới vài tháng tuổi với một em ở quê. Ox bảo do 2 năm trước đây đã muốn đi giải toả bên ngoài nên đã chủ ý tìm 1 em gái quê hiền lành, nói dối là đã ly dị vợ (ý là với vợ trước). Em này ko muốn lấy mấy anh trai làng vì chán cảnh làm dâu ở quê, thấy ox em là người nước ngoài đem lòng yêu thương thì đổ ngay, lại mong muốn có 1 đứa con, thế là ox nhắm mắt đưa chân, vậy là cứ cách tuần chồng em lại lấy lý do đi nọ kia để về quê thăm em này mà em ko biết…

Thời gian gần đây em thấy nhu cầu của chồng giảm hẳn thì ox bảo chắc đến tuổi nó hết, em cũng ko lăn tăn.

Nói lại vụ cô đồng nghiệp, ox nói khi gặp cô này thì như cầu sex sống lại và sung mãn như trước, rằng cô ấy đánh thức đc cái nhu cầu đấy trong anh,

Ox xin em cho 1 cơ hội vì bảo rằng ko thể kết hôn với cô đồng nghiệp bởi tính khí thất thường, cũng ko thấy tương lai với em gái ở quê lắm. Sẽ chu cấp cho em đấy 1 khoản rồi nói thẳng là còn vợ còn con để bỏ đi xa. Em vì còn rất yêu chồng, hơn nữa cũng nghĩ lỗi một phần do mình nên cho 1 cơ hội. Ox nói cho anh thời gian vài tháng vì khó quên cô đồng nghiệp kia, hơn nữa cô ấy quá tốt với anh nên ko muốn chia tay êm thấm tránh làm tổn thương.

Em chấp nhận, nhưng vì vẫn đang làm ở xa nên ko thể quản lý ox 24/24 được, và cảm nhận là ox hiện vẫn đang tiếp tục quan hệ với cô này… Em cảm thấy ox đang đấu tranh tư tưởng vì ko biết quyết định ntn, vì với ox em, chuyện hoà hợp sex là cực kỳ quan trọng…

Em mệt mỏi quá, vừa muốn dứt khoát để bắt đầu cuộc đời lại từ đầu khi ko còn trẻ (đã đầu 3), vừa lo sợ ko biết mình sẽ tiếp tục ra sao khi lại 1 mình, cảm giác như ko còn mục đích sống, một phần vì còn yêu nên lại cứ mong sẽ nối lại tc, vì từ trước đến h em chỉ biết đến duy nhất có ox, và ngoài việc dấu em chuyện NT thì ox lúc nào cũng rất ân cần chu đáo với vợ

Cảm ơn các chị cho em lời khuyên, để em lấy tinh thần vượt qua cú sốc quá lớn này, ném đá cho em tỉnh ra cũng được, em mệt mỏi quá rồi…