em buồn quá một mình chồng làm nuôi 3 mẹ con tháng nào cũng chật vật vậy mà hôm nào cũng rượu, cứ đến bữa ăn là có ly rượu bên cạnh hôm nào cũng 1 xị, tương đương với 1 ly uống bia gần đầy. Ăn cơm xong là đi ngủ hôm nào cũng thế em có muốn dẫn con đi đâu thì đi, cứ cuối tuần lại tụ tập, em đã nói rất nhiều nhưng vẫn thế, 1 mình anh làm cứ rượu chè vậy thì lỡ a bệnh đau rồi ra sao, con thì 1 hộp sữa mẹ phải cho uống dè cả tháng, nhìn con người ta bằng tuổi con mình phải 3 người pha trò ép mới uống đc tí sữa, con mình thì cứ "mẹ Pha sữa cho con", rồi lấy gối nằm sẵn ra chờ đợi mà thương, nhiều khi hết sữa nhìn con mà mẹ chảy nước mắt, 2 chị em 2 bình nằm tự uống ngon lành, mấy khoản phomai lâu lâu mới có còn váng sữa chưa bao giờ có 1 hộp vậy mà ba còn rượu chè.

Hôm nay con hết sữa ba lại mua mồi về uống rượu, mẹ chẳng biết nói gì, trăm thứ thiếu, nào sữa, đồ ăn, quần áo cho con . Khi nào ba con mới biết lo cho 2 con đây? mẹ biết con đã đến tuổi đi học nhưng học phí 1,7tr chưa kể cho cô, mẹ đang cố để con 3 tuổi đi luôn, trong nhà ko dư 1 đồng lỡ con đau bệnh thì sao? cứ có tiền là tụ tập uống bia, mẹ phải làm ssao đây? con còn nhỏ quá mẹ chưa thể đi làm, mẹ đi làm cũng ko đủ tiền gửi 2 đứa.

mẹ nào có cách giúp chồng em cai rượu với chứ em hết cách rồi, ông anh chồng bây gờ nghỉ hưu nhưng ăn rồi nằm dài có chai bia bên cạnh, uống nhiều là lại đè vợ ra chửi cả đêm em sợ tương lai mình cũng vậy quá. trời ơi sao mà chán nản thế này, hồi trước bao người tử tế ko lấy bây giờ chồng hết bồ bịch lại rượu chè.