Chào các bạn.

Mình đang mang 1 nỗi buồn không biết chia sẻ cùng ai. Hy vọng được nhiều sự đồng cảm của các bạn và cho 1 một hướng đi cho cuộc hôn nhân này.

Mình lấy chồng hơn 1 năm nay, và đang mang thai 5 tháng. Chồng mình thường hay đi công tác , mình ở nhà 1 mình . Mình hiện tại nghỉ làm ở nhà từ khi lấy chồng để chăm sóc nhà cửa và con cái như theo lời chồng mình nói.

Thật sự mình cũng đang kinh doanh tại nhà chứ cũng không phải là ăn không ngồi rồi.

Anh ấy khi ở nhà rất tỏ ra quan tâm mình, không cho đi xe máy , chỉ được ngồi taxi khi đi khám thai. Vậy mà hôm giận nhau lại vô tư về nhà ngủ bỏ mặc mình đi bộ 30p về nhà ( mình tự động nhảy xuống xe và ko có tiền trong túi )

Từ khi mình mang thai,đây là khoảng thời gian mà mình cảm thấy hụt hẫng rất nhiều. Mình cảm thấy mình là gánh nặng của anh ấy vì có lúc mình bị động thai nên phải nằm dưỡng 1 chỗ. Mọi công việc như nấu ăn, lau nhà...anh ấy làm hết. Nhưng có những lúc cảm giác 1 người phụ nữ cho mình biết anh ấy xem mình là gánh nặng.

Chủ nhật mình có về nhà mẹ ruột chơi và mẹ có nấu vài thức ăn dinh dưỡng để tẩm bổ, anh ấy biết được thì trách móc mình vì thời gian anh ấy công tác cực khổ thì mình lại sung sướng ăn uống như thế.

Thật sự mình bị shock lắm và cảm thấy tổn thương ghê gớm.

Lúc này, mình chỉ muốn sinh con và mau chóng ly dị thôi. Mình nhận ra đây không phải là người sẽ là cây tùng cây bách che chở cho mình và con sau này nữa.

Các bạn cho mình lời khuyên với, mình ly hôn ngay lúc này hay đợi sinh con ra ???

Cảm ơn lời khuyên các bạn