Xin chào mọi người, hôm nay em viết chuyện của gia đình em lên đây, mọi người chia sẻ cùng em với ah.

Em và chồng lấy nhau 1 năm, hai đứa bằng tuổi, vợ chồng em làm kinh doanh riêng chứ ko đi làm công ty, vì tính chồng em khó chịu lắm, đi làm công ty không được. Em thì ở nhà phụ giúp chồng kinh doanh. Bọn em có thuê thêm hai nhân viên để đi giao hàng. Em xin liệt kê chi phí hàng tháng của gia đình em

Tiền trả góp nhà 7 triệu, tiền thuê mặt bằng 6 triệu, tiền nhân viên 2 người 10 triệu, tiền ăn uống điện nước 5 triệu. Em tính sơ sơ tổng ra một tháng gần 30 triệu ah, xin mọi người đừng nghĩ em chém gió hay gì cả ah, em đang chia sẻ rất thật lòng. Nhưng bọn em mới làm ăn, cho nên tháng nào cũng âm hết, lại phải lấy tiền tiết kiệm ra bù vào, hiện tại thì bọn em đang rơi vào hoàn cảnh khó khăn. Nhưng em cũng cố gắng. Vì làm ăn không phải ngày một ngày hai.

Mọi chuyện bắt đầu từ khi chồng em chơi với anh bạn kia, anh chưa có nhà cửa gì cả nhưng lại mua xe hơi chạy, ảnh nói với chồng em muốn làm ăn tốt phải mua xe hơi để đi giao tiếp với người ta, và chồng em nhất nhất nghe theo, về đòi mua xe hơi. Mua trả góp ah, một tháng 8 triệu trả trước hơn 150 triệu.Nhưng điều quan trong là bọn em không có tiền, chồng em đòi đi mượn, nhưng em không đồng ý, vì thật ra ngành nghê kinh doanh của bọn em là kinh doanh Gas, làm gì mà phải mua xe hơi mới làm được.

Nhưng chồng em đã quyết, tính ảnh rất gia trưởng, mọi lần chuyện gì ảnh cũng quyết hết, nhưng lần này em nghĩ phải cản bằng được, nếu không em sẽ ly dị vì những lý do sau đây.Tiền không có, áp lực trả góp thêm 8 triệu một tháng là quá lớn, trả trong vòng 5 năm, sau này có con biết lấy gì nuôi.

Ảnh chạy xe rất ẩu, mua xe hơi về không biết sẽ thế nào.Tính chồng em không có kiên trì, có chuyện là quay ra đổ thừa tại thế này thế kia, tại vợ.Em đã hết cách khuyên không được, nên gọi điện cho ba mẹ chồng để nói, em cũng nói là nếu ảnh mua xe chắc vợ chồng con không ở được với nhau nữa, sau đó ảnh gọi điện về nói chuyện với ba mẹ chồng, rốt cuộc cả ba mẹ, và các em của chồng ủng hộ mua xe 2 chân 2 tay.

Chồng em nói với em em và gia đình em không cản được anh đâu, anh là chủ gia đình, anh quyết là làm ( chồng em gia trưởng lắm ) sau này nghèo đói gia đình em và em có nuôi anh không? chồng em còn nói nhiều lời rất khó nghe, trách em và gia đình em không giúp đỡ gì được thì đừng có cản trở.

>Em xin mọi người cho em ý kiến là em có nên làm sao? ( em có nói sau này làm ăn tốt rồi mua xe, nhưng chồng em không chịu, năm nay lại là năm hạn của cả hai vợ chồng ) vì em thấy chồng em kiên quyết chọn cái xe mặc dù biết là em không đồng ý, thậm chí đòi ly dị, vợ chồng như vậy mới cưới một năm thì sau này biết thế nào?