có lẽ nếu ko vô tình đọc tin nhắn e cũng k thể tin đc rằng chồng của e lại đi ngoại tình với 1 cô giáo cũ dạy tiếng anh của a ta..chúng e mới cưới đc 1 năm trong khoảng thời gian yêu nhau rất dài..chưa bao h e ngi ngờ chồng e hết vì a ta luôn cưng chiều,quan tâm e,và luôn yêu thương e lắm..trc đây e cũng có nge kể và từng gặp bà cô giáo đó,bà ta hơn chồng e 6 tuổi,là e gái của giám đốc.a cũng nói bà ta thương anh nhưng a ko đáp lại.có 1 điều lạ là bà ta có việc j cũng tâm sự với chồng e,sau đó bà lấy chồng vì đã gần 30 rùi (hôn nhân k tình yêu),đêm tân hôn bà ta còn nhắn tin cho chồng e kêu cô đơn...e có hỏi chồng e nói bà ta tội lắm nên hay tâm sự với a,e cũng ngĩ vì sự ngiệp của a,1 phần vì thấy 2 ng vốn k thể có j đc ( vì thật sự bà ta xấu vô cùng,lại wa' già so với tuổi 30)...e chỉ ngĩ đơn thuần là bà ta thương chồng e,nhưng chồng e thì chỉ thấy tội ngiệp cho bà..dạo này chồng e hay đi ra cảng,đi công tác để nhập hàng,cũng ít thời gian cho e,nhưng khi nào về cũng thương yêu em,cũng wan tâm cs của e lắm..đúng là cũng lạnh nhạt hơn so với trc nhưng e chỉ ngĩ là do công việc bận rộn..cho đến hum chủ nhật vừa rùi,e và chồng cbi đi ăn.trong lúc đợi chồng tắm vô tình e cầm đt của chồng lên đọc.trong đó có 37 tin nhắn và hơn 1 nửa là của bà cô giáo đó..bà cô đó nt tâm sự ất nhìu,trong đó có những câu như " tui vốn đã cho L tất cả rùi nên bây h chẳng sợ phải mất j nữa.." . "rời xa L tui ko bit mình phải sống sao,tui đang rất áp lức..nhưng tui bit L sẽ tìm đc ng con gái tốt hơn,đẹp hơn và hp hơn.." và rất nhìu tn nhạy cảm..e đã khóc rất nhìu,e thất vọng nhưng vẫn k nổi giận (vì tình e ít nóng giận lắm )a ấy kêu e hỉu nhầm.a ấy đòi gthich trong khi những tn nhạy cảm trên a ấy đã xóa đi,a ấy tưởng e ko nhớ.lúc sau a thừa nhận là a xóa nhưng thật sự a với bà ta ko có j,và ko hỉu sao bà ta nt như vậy...e đã tát a ta 4 cái,a ta vẫn ôm chặt lấy e và xin lỗi,a ấy nói nói e hãy tin a ấy,nhưng thật sự cú sốc này wa' lớn.tụi e còn trè,chưa j anh ta đã như vậy,niềm tin đâu mà bước tiếp trên đoạn đường dài còn lại chứ..thời gian đó e đã ko gặp a ấy,ko liên lạc.hum wa e đã gọi dt nói nếu a ấy làm j có lỗi với e,e sẵn sàng tha thứ,còn nếu giấu e thì nếu e điều tra sẽ ko còn j để nói nữa..a ấy vẫn khẳng định là k có j,rùi kêu e hãy tha thứ cho a ấy,từ nay a ấy sẽ ko liêc lạc với bà ta nữa (a ấy thề độc nhưng e nge nói bà ta bị ép chuyển về vũng tàu thì lấy đâu ra mà liêc lạc nữa) nhưng khi e mún gọi đt cho bà đó hỏi rõ ràng sự tình thì a ta ko cho,kêu e làm piền bà,rồi cho thiên hạ nó cười...thiệt tình e ko hỉu,a ấy vốn rất thương e,quan tâm e từng li từng tí.e cũng là 1 người gọi là xinh đẹp.chuyện vợ chồng vẫn di6n4 ra vui vẻ và ko có trục trặc j..tại sao a ta lại ..với 1 ng phụ nữ nv,bà kia mới lấy chồng 2-3 tháng mà đã làm vậy sao..hay bà ta ko bit chồng của e đã có vợ (nhưng chồng e đã dẫn e gặp bà ta 1 lần rùi mà)..thiệt lòng e đang rất rồi,e chẳng bit ai đúng ai sai,e có nên gọi dt hỏi bà kia ko? e bây h ko còn tin yêu chồng mình nữa,e sợ a ta sẽ chẳng tahy đổi,vì bản tính a ta rất cẩn thận,hum đó e đọc đc tn chỉ là vô tình,đúng là đi đêm lắm có ngày gặp ma...e sợ lắm...các mẹ hãy cho e 1 lời khuyên..bây h e và a ta vẫn li thân