Tình hình là chồng mình thời gian gần đây mê gà chọi hơn cả vợ, thời gian dành cho vợ con thì ít mà dành cho mấy con gà chọi thì nhiều. Vợ chồng mình cưới nhau đã được gần 10 năm và có 2 con rồi, trước thì 2 vợ chồng cùng chăm con thấy cuộc sống hạnh phúc và chồng hay cho vợ con đi chơi và đi ăn nhà hàng. Tự dưng mấy ông bạn chồng rủ chồng mình chơi gà chọi và dạy cho chồng mình cách nuôi gà chọi khỏe và từ đó đến nay chồng mình bị bệnh nghiện gà hơn vợ con :(

Đầu tiên thấy chồng chơi gà chọi cũng bình thường thôi, nghĩ bụng để cho vui vẻ như kiểu chơi chim ý, nhưng chả hiểu sao bệnh càng ngày càng nặng, tối ngày đi bù khúm với mấy ông bạn chơi gà chọi, về nhà thì cắm mặt vào điện thoại nghiên cứu cách chữa bệnh cho gà chọi và ngắm gà chọi trên facebook các kiểu.....Tự dưng thấy mình với con bị thiếu quan tâm....em nhiều lần nghĩ giết hết lũ gà đi là xong chuyện nhưng mà giết được 1 con thì chồng về nhà tý ngất xỉu vì bảo mua hơn 10tr :(..... em còn định chờ chồng đi vắng mua một túi thuốc chuột cho chúng nó ăn cho chết hết đi ấy các bác ạ..

Nhờ các bác tư vấn vụ này với ạ.