Hi các mẹ, hi vọng e viết ra những lời này mong các mẹ cho e lời khuyên nên đối phó như nào với người như chồng em. Vợ chồng em đang sống ở nước ngoài, e về vn sinh con và mới sang đây lại với chồng. Chồng e người VN là kỹ sư và bảo lãnh đc cho vợ sang, tạm thời e chỉ ở nhà chăm con thôi vì gửi hơi bất tiện do cháu rất lười uống sữa và chưa đc 1y. Từ đợt tết dương lịch đến giờ chồng e ham trò game ở quán kinh khủng, cứ đi làm về lại ghé ra quán chơi, hôm nào về sớm là 7,5h, còn có khi 11h mới về. Đợt đầu e cấm đoán đủ kiểu, sau rồi e nghĩ mềm nắn rắn buông, e thử ngọt nhạt xem sao. Kết quả là chồng e càng đi chơi nhiều hơn, trong tuần tối đi 3,4 buổi, đi từ lúc đi làm về hoặc về ăn cơm xong lại ra quán. Hôm nào ở nhà cũng chơi trò này trên máy vi tính. Cuối tuần có hôm đi từ 9h sáng đến 5h chiều, về ăn cơm lại đi tiếp. Thực sự trò chơi này ở đây ko cấm, nhưng mà e đọc trên mạng nó cũng giống như trò cờ bạc trá hình, vì chơi game thắng thì được tiền xèng, thua thì bỏ xèng vào chơi tiếp. xèng mình phải mua bằng tiền.

2 mẹ con e gần như ôm nhau cả ngày cả tuần, có hôm bố đi làm về rồi đi chơi luôn chẳng gặp mặt con tí nào cả. Cs ở nước ngoài không họ hàng thân thích, có mấy chị người VN nhưng ko phải lúc nào cũng sang chơi đc, nghĩ cũng buồn và tủi thân lắm ạ, chồng thì lúc nào cũng tâm trí ở quán. E đã phải cầm tài khoản ngân hàng, giữ tiền mặt nhưng mà ah ấy vẫn đi vay tiền bạn bè để chơi game, tổng cộng số tiền mất trong khoảng 3 tháng cũng tầm 1 tháng lương ah ấy kiếm bên đây.Đúng là có thêm đứa con cs khó khăn hơn nhiều, e lại không đi làm được, lương đấy cũng chỉ đủ ăn mà ah ý đi chơi mất tiền thì e xót lắm, mà lại chẳng có thời gian dành cho vợ con.

Đỉnh cao cách đây 2 hôm, ah ấy đi làm về, e có cằn nhằn việc ah ấy dạo này đi chơi game nhiều quá ko có thời gian dành cho vợ con( vì hôm trước là cuối tuần ah ấy ra quán game cả ngày e đã chở con ra gọi ah ấy về, đợi ngoài quán mãi mà ah ấy ko về, sợ vào quán gọi thì mất ls vì ở nước ngoài mà). Sau khi e nói thì ah ấy bảo e là đồ ăn bám, dạng mày thì ko làm được tích sự về, có bỏ tao lấy ai thì cũng ăn bám nên tốt nhất tao chơi gì kệ tao. Nói với các mẹ nữa là chồng e mỗi khi cãi nhau lại xưng mày tao, và chửi con nọ con kia, cảm thấy bị xúc phạm lắm ạ, Lần này nói em nhịn, e chạy sang phòng khác ko nói để kìm nén. ăn cơm xong ah ấy lại ra quán game chơi tiếp, chơi về thì ah ấy khai là hôm nay lấy tiền ở trong ví e đi chơi và thua hết số tiền đó rồi. Lúc này e thực sự điên tiết lên rồi cãi nhau, e lôi chuyện lúc chiều ah ấy nói em là đồ ăn bám, vô tích sự rồi muốn bỏ anh ấy thì trả hết số tiền anh ấy đưa cho từ trước đến nay, và em nói cho 1 tràng em bảo là bây giờ e nuôi con e mới phải ở nhà, thích thì ở nhà chăm con e kiếm việc đi làm ko sao cả. Thế rồi ah ý bảo tao không cần mặt mày trong cái nhà này, đi ra khỏi nhà tao. e bảo e không đi, ah ấy cầm tay đẩy ra khỏi cửa lúc ấy là 11h đêm, trời mưa. Ah ấy vừa đi chơi về biết trời mưa mà vẫn đẩy em ra khỏi cửa. Em vừa tức vừa tủi thân , ngoài trời tối om, mọi nhà tắt đèn, e rất sợ bóng tối, người nước ngoài lại thân con gái đi ra đường e sợ lắm, sợ nhất là đàn ông hiếp. Em vừa chạy vừa khóc ra ga ngồi ở đó, trời mưa lạnh e run cầm cập. 30 phút sau thì thấy chồng e mặc áo mưa ra nói xin lỗi rồi đón em về. Trong lòng e lúc này bị tổn thương ghê gớm, chồng em về nhà thì nói ah chỉ nóng tính đuổi em đi, tưởng e đi 1 tí rùi quay về không ngờ e đi lâu thế, làm ah chạy cuống đi tìm.

Các chị à, ngoài việc chơi game và nóng tính chồng em cũng có nhiều ưu điểm lắm, rất thương yêu vợ con, chăm chỉ giúp vợ công việc nhà, nấu cơm rửa bát không nề hà gì cả, tiền vợ cầm muốn tiêu bao nhiêu thì tiêu, rất là thoải mái. Yêu thương là thế, nhưng mỗi lần cãi nhau là chồng e biễn thành con người khác thô lỗ cục cằn, và em cảm thấy khó chịu mỗi lần cãi nhau với em, biết e ghét xưng hô mày tao khi cãi nhau, để chọc e tức ah ấy càng dùng từ mày tao rồi chửi chó mèo ngu si nhiều hơn. E biết rằng không có người chồng nào hoàn hảo, e chỉ muốn đối phó với con người này, nhưng mỗi lần cãi nhau là 1 lần e đau lòng và tổn thương nhiều lắm. Em đang băn khoăn không biết có nên nói việc ah ấy ham đi chơi và đuổi em ra khỏi nhà giữa trời mưa với bmc( ở vn) không vì , bố chồng ah là người cũng nóng tính là ko hợp với tính ah, nói ra sợ ông giận kinh lắm, còn mẹ ah thì quá hiền ko bảo ban gì được ah.Nhưng e sợ lần sau còn tái diễn, bề ngoài ah ấy là người điềm đạm tốt bụng,nên nhìu khi chính bm em còn bênh anh ấy hơn e. Giờ mới thấy là ở trong chăn mới biết chăn có rận, e rất rối bời, các mẹ cho em lời khuyên với. 2 hôm nay ah ấy tỏ vẻ có lỗi tích cực làm việc nhà về sớm chơi với con, nhưng e vẫn rất muốn nói chuyện của ah ấy để bmc biết, vì trước nay ob lúc nào cũng coi anh ấy như cục cưng, ngôi sao( ngày bé ah ấy cũng khá thành tích, mà nhà có 1 con trai). xin lỗi các mẹ vì e lan man quá nhé!