Các chị ơi, các mẹ ơi em đang uất quá. 

Em và chồng đã ly hôn gần 10 tháng rồi. Ngày ra tòa ly hôn, chồng cũ em có nói là sẽ Chu cấp nuôi con sau ly hôn mỗi tháng là 2 triệu. Thế nhưng từ ngày ly hôn đến nay thì Anh ta không cho được 1 cục kẹo. Nhưng em thấy như vậy cũng chả sao, cứ nghĩ thôi kệ, càng tốt, như vậy thì sau này nó khỏi phải kể công này nọ. 

Thế mà mới vừa rồi, dì em gọi điện cho em bảo rằng mẹ của nó-tức cái bà mình đã từng gọi là MC ý. Mụ ấy đi rêu rao khắp nơi là con trai và mụ ấy đã chu cấp cho con em không thiếu thứ gì kể từ ngày ly hôn đến nay. Bảo là đưa tiền tận tay em nữa kìa(nhà em và nhà nó cách nhau 200km, nó chả ra 1 lần nào mà bảo là đưa tận tay). 

Tức quá đi các mẹ ơi, đã nhịn, đã làm thinh, nhưng càng ngày mụ đó và con trai mụ cứ lấn tới. Lúc trước nó cứ nhắn tin bảo:" ai dành nuôi thì tự mà nuôi, đừng bao giờ mở miệng kêu thằng này đưa tiền nhé!", sau lại nhắn:" con tao mà thằng nào động vào thì tao chém chết cả 2 đứa mày"-> cái này tự nó ghen, nó suy diễn em đang có ng yêu. Rồi sau lại nhắn: tao giờ đ** còn gì để mất, vì vậy tụi mày cứ làm gì thì làm". Sau nữa lại nhắn:" tao sẽ lấy vợ và sinh con mới nên đ** cần con mày nữa". Và gần đây nhất:" dù tao có như thế nào thì vẫn là cha nó thôi". Haizz, đến khổ, sao mà nó ám như âm hồn không tan. Lâu lâu nó gọi cho em lúc 1-2 h sáng nữa chứ(em chắc là nó đã xỉn). Mà nghĩ cũng lạ, từ ngày ly hôn đến giờ em có thèm nói lời gì với nó đâu, thế mà lâu lâu nó khủng bố em( theo em được biết thì giờ nó đi đâu ở với tình nhân rồi, chứ đâu có ở 1 mình mà ấm ức rồi ghét em chi).

Vậy mà mẹ nó(tổ sư của những ng hám tiền), cứ đi rêu rao cho cháu thứ này thứ nọ,mà vợ cũ của thằng con trai ông bà vẫn không biết điều. Trong khi ngày trước còn ở đó, em mua cho con lon sữa, uống được chỉ mới 2 lần, rồi em bỏ về nhà mẹ ruột, quên mang theo, bảo chồng cũ:" Anh mang ra cho con giúp em". Vậy mà mẹ nó bảo:mang ra làm gì, để cho cháu uống( tức con Anh cả). Con mụ đó, không có từ nào để diễn tả được. 

Giờ em phải làm sao để "trã đũa" họ đây ạ? Chứ em giờ không thể nhịn thêm nữa, họ thay trắng đổi đen, chuyện không nói thành có, em càng nghĩ càng không chấp nhận được. Giờ em muốn làm đơn bắt nó Chu cấp, cho nó khỏi rãnh rỗi sinh nông nổi mà khủng bố em nữa, các mẹ thấy sao? 

Em đang giận quá nên lời văn có hơi thô thiễn(nhưng thật là giờ ráng lắm cũng chỉ gọi họ được như thế thôi) đọc nếu có lủn củng thì cũng bỏ qua cho em.

Em xin chân thành cám ơn!