Giờ đã gần 2h đêm và em không ngủ được, hôm nay em quyêt điinhj lập topic này để hỏi kinh nghiệm các bố mẹ biết vể nghề xây dựng, mong là không có chuyện gì với nhà em

Chả là chồng em đang thi công 1 công trình rất lớn ở quận Thanh xuân, nghe nói công trình đó cần phải gấp rút hoàn thành, nhưng xe to không vào được thành phố nên dạo này chồng em toàn phải làm đêm vì đang trong quá trình làm móng. Cái vấn đề nó cũng se không to đùng đùng nếu như VC em cùng chia sẻ với nhau, thế nhưng chồng em ít chia sẻ và khi em hỏi về công việc (để hiểu tại sao hay đi buổi đêm thế) thì chồng giận và bọn em đã không nói chuyện với nhau 2 tuần nay và em thì không biết ti gì về công việc cua người làm công trình nên em lên đây để hỏi kinh nghiệm mọi người

Lịch của chồng em là cứ 5h đến 6h chiều là xách xe đi, măcj dù công trình cách nhà có 7km nhưng chồng em hôm nào cũn phải 9h đến 10h sáng hôm sau mới về. Có điều em không hiểu là sao đi làm cả đêm thế mà chồng em về nhà cũng khhoong có nhu cầu ngủ nhiều, vì theo em hiểu thfi thức cả đêm làm việc như vậy sáng hôm sau về mệt lắm chứ. Chồng em cứ giờ đó mới về và đến chiều lại xách xe đi, và giờ chồng em ơr nhà thì em đa đi làm rồi, giờ em về thì chồng em đã đi, nên không có cơ hội gặp và nói chuyên.

Các bố mẹ có kinh nghiệm vào đây chia sẻ giúp em nhé,

+ sao làm công trình đêm thfi phải đi từ sớm thế (6h chiều) và sáng ra về muộn thế.

+ đêm ở công trình làm việc thế thfi có ngủ được không?

Nói thêm là chồng em làm bên giám sát hay thì công gì đó

Các bố mẹ vào chia sẻ với em nhé, em mong nhận được thông tin của mọi người lăm